Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมบ้านเราชอบใช้ MX-1 กันจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมบ้านเราชอบใช้ MX-1 กันจังครับ

ผมไปอ่านดู Review ของเว็ปที่ขายอุปกรณ์คอมฯ ปรากฎว่า ซิลิโคน รุ่น MX-1 ไม่ค่อยได้รับความนิยมเท่าไหร่เลย คือคะแนนคนใช้ น้อยกว่า พวก Arctic Silver 5 เยอะมากและ รุ่นที่ใช้ดีที่สุดเห็นจะเป็น Arctic Silver Ceramique แต่ตัวนี้บ้านเราคงไม่มีขายแน่ ๆ

ในเมืองไทยอากาศคงเหมาะกับ MX-1 ละมั้ง

Comment

AS-5 กับ MX-1 ผมใช้มาหมดละ สรุป MX-1 เย็นกว่า
      จะเอาแบบเมืองนอกหมดก็ไม่ไหว

Comment

อากาศมันต่างกันครับ
        เวปเมืองนอกอ่า ดูพอเป็นแนวๆ น่ะครับ เอาตามหมดบางทีก้อไม่เวิร์คหรอก

Comment

บ้านเราชอบใช้ คงเพราะพูดกันปากต่อปากมากกว่า เห็นคนอื่นใช้ก็ใช้ตามบ้าง

Comment

เพราะมันไม่นำไฟฟ้า(เห็นบอกว่ามีอยู่ยี่ห้อเดียว) และเย็นกว่า

Comment

ปากต่อปาก ส่วนตัวผมชอบที่มันไม่นำไฟฟ้า

Comment

แต่มันก็ดีจริงๆอ่ะ

Comment

ถ้าเชียร์ ของที่มันดีกว่าจริงๆ แต่มันไม่มีขายบ้านเราก็ต้องลำบาก พี่น้องเพื่อนๆ ไปหามาใช้กันอีกหง่า... mx-1 as5 มันก็ใกล้ๆกันไม่ทิ้งกันมากเท่าไหร่คับ อยู่กับหลายๆปัจจัย ^^

Comment

AS-5 นำไฟฟ้าเหรอครับ ทำไงดีละครับ ใส่ไปแล้วด้วยจะมีผลอะไรกับการ์ดจอมั้ยครับเนี่ย

Comment

Working...
                    X