Announcement

Collapse
No announcement yet.

HR-01 กับ ULTRA 120 เลือกตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HR-01 กับ ULTRA 120 เลือกตัวไหนดีครับ

HR-01 กับ ULTRA 120 เลือกตัวไหนดีครับ

พิจารณาจากการระบายความร้อน น้ำหนัก(HR-01 เบากว่า) รูปทรง

หรือจากประสบการณืของเพื่อน ๆ ที่ใช้แล้วก็ได้ครับ

เอ่อ ใน 2 ตัวนี้ มีตัวไหน ที่สามารถใส่กับบอร์ด 939 แล้วล็อคได้เลย โดยไม่ต้องถอดบอร์ดไหมครับ

ขอบคุณมากนะครับ

เย็นๆ พอๆๆกัน ชอบอันไหนเลือกอันนั้นเลยครับ ไม่ต้องคิดมาก

Comment

hr-01 เล่นในห้องที่ไม่มีแอร์จะเยนกว่า u120
      แต่ท่าอยู่ในห้องแอร์ u120 เยนกว่า
      ท่า oc หนัก ที่ full load u120 ดีกว่า

นน. รุปทรง ผมว่าไม่ต่างกันมาก amd ใช้ตัวไหนก้ได้เพราะต้องซื้อขาลอค s-type เพิ่มอยู่ดี อิอิ

Comment

ไม่ต้องรื้อบอร์ดทั้งสองตัวครับ แต่ต้องซื้อคลิปเพิ่มสำหรับ HR-01 ที่จะใช้กับ 939 ส่วน 120 มีคลิปสำหรับ 939 มาให้เลย

ตัวผมชอบ HR-01 นะเบาดีไม่โหนบอร์ด เรื่องเย็นไม่เย็นรอท่านอื่นครับ

Comment

ผมใช้ Hyper 6+ อยู่ ถ้าเปลี่ยนเป็น 1 ใน 2 ที่ถามมาจะเย็นขึ้นไหมครับ

ห้องไม่มีแอร์ครับ อุณหภูมิประมาณ 30+ ครับ

Cpu AMD Athon 64 3200+(2.5Ghz)
          Idle 38
          Full load 42+ ไม่เกิน 44
          กับ Hyper 6+ Temp ประมาณนี้ครับท่าน เปลี่ยนแล้วจะคุ้มไหมครับ

Comment

ถ้าได้ 120 ex +hoodได้ + fan12cm แบบโหดๆ นี่ สูบหูดับตับไหม้เลย

Comment

ผมใช้ HR-01
              Last edited by ขุนแผน; 15 Jun 2007, 22:29:07.

Comment

ZALMAN 9500LED ตามไปติดๆ หึหึหึ
                เผาเข้าไป

Comment

ZALMAN 9500LED + ห้องแล็บ
                  จะไม่ให้เย็นได้งัยเนี่ยะ....

Comment

รอ HR-01 12ท่อคับ *0*

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      ZALMAN 9500LED ตามไปติดๆ หึหึหึ
                      เผาเข้าไป

ผมเหง ZALMAN ของคุณแล้ว แรงแทนจริงๆ

Comment

Working...
                      X