Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: การ์ดจอ ati กับ nvidia อันไหนดีครับ

อ่อน จัง
    Guest

Talking การ์ดจอ ati กับ nvidia อันไหนดีครับ

การ์ดจอ ati กับ nvidia อันไหนแรงครับ และเสถียรบอร์ด ของ Asus นะครับ ในขนาดที่เท่ากัน และราคาที่ไกล้เคียงกันครับ ขอบคุณนะคร้าบบบ

น้องใหม่ VGA

ผู้มาเยือน
    Guest

ปัญหาโลกแตกอีกแล้ว ผมว่าเลือกที่ตัวเองชอบแล้วกันครับ งบเท่าไหร่จะช่วยเลือก

OverclockZone Member

อืมแล้วแต่คนชอบอะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ไม่รู้จะตอบยังไงเลย แบบนี้

รักใคร ชอบใคร ก็เลือกไปเลย ใช้ได้เปมือนๆกันละ อิอิ
    เดี๋ยวสักพักจะมาอีกแบบว่า Intel กับ AMD อันไหนดีกว่ากัน เอิ้กๆ....

ผู้มาเยือน
    Guest

ถ้าคิดจะซื้อใหม่ แล้วขายของเก่า nvidia ภาษีดีกว่า(มั่ง) -*-

OverclockZone Member Athlon's Avatar

มันกินกันไม่ลงอยู่แล้วครับ สองค่ายนี้....เดินมาด้วยกันตลอด แต่ระหว่างเดินก็มีลุกมีตื่นกันทั้งคู่ . .

ก็ดั่งเช่น AMD และ Intel และครับ พลัดกันลุก พลัดกันรับ ตลอดมา . . . การ ตลาด ++

นา นา จิต ตัง ~

ชอบสีแดงซื้อ ATI

ชอบสีเขียวซื้อ nVidia

OverclockZone Member หมวยZa's Avatar

มันขึ้นอยู่กับบุคคลน่ะ แต่เราใช้ 2 คต่ายเลย จะมาบอกข้อเด่นข้อด้อยให้

ATI การ์ดแรง ภาพสวยงาม แต่อัพเดท driver *บางตัว แล้วมีปัญหามาก
    nVidia เรื่อย ๆ เฉื่อย ๆ ไม่ฟู่ฟ่า ถ้าเทียบกับรุ่นของ ATI ในราคาเท่ากัน แต่ อัพเดท driver หมูมาก

OverclockZone Member kik2bee's Avatar

แล้ว Vigo กะ Dmax ละไครดีก่ากัน <--- ผิดเวปปะเนี่ย

OverclockZone Member pra1739's Avatar

แบบว่าขอ แจม..หน่อยนะ ( ถ้าลำเอียง เลือดสาดแน่ กระทู้เนี๊ย...)
    มีคนเคยถามผมว่า VGA ตัวไหนดีสุด
    ผมเลยเอา คะแนน 3D Mark,Game มาหารด้วย ราคา ที่ขาย (คือว่าเอาทุกยี้ห้อ ทุกModel ทั้งสองค่าย) ก็จะได้ ราคา ต่อ คะแนน ต่ำสุดมา และก็บอกว่าตัวนี้.. คุ้มค่าตังค์ ที่สุด..
    แต่ปัญหามีอยู่ว่า ไอ้ตัวที่คุ้มค่าตังค์มากที่สุด "มันกำลังจะตกรุ่น" และไอ้คนถามก็รู้สึกไม่สบอารมณ์ สักเท่าไร..
    ผมเลยต้องมา บวก ความ พอใจทาง อารมณ์ ของเค้าเข้าไปด้วย ไอ้ตัวเนี๊ย นะสำคัญ!!!
    งั้น ผมขอเงี๊ย เลย ละกัน
    ความพอใจยกกำลัง 2 +คุ้มค่าตังค์ = อารมณ์ในการใช้งาน.....

ของสีแดง มันแจ่ม แสบตาดี ATI อิอิ

OverclockZone Member chatanan's Avatar

ใช้ีค่ายไหนก็ได้ครับ แล้วแต่ความชอบนะ

OverclockZone Member moniza22's Avatar

มันกิน กาน ไม่ลง จิงๆ น่ะ

คำถามแนว นี้

ชอบ แบบ ไหน ก็แล้ว แต่ท่าแล้วกาน คับ

OverclockZone Member Guz's Avatar

Quote Originally Posted by moniza22 View Post
    มันกิน กาน ไม่ลง จิงๆ น่ะ

คำถามแนว นี้

ชอบ แบบ ไหน ก็แล้ว แต่ท่าแล้วกาน คับ
    ช่วงนี้ทำไมนักขุดเยอะจังครับ

OverclockZone Member hipnote's Avatar

ซื้อแบบผมสิ เอาแม่งทั่ง2ค่าย จะได้รู้ว่า มันเป็นยังไง ส่วนตัวมันไม่แตกต่างกันมากนักหรอก ลองตัว1เสร็จ แล้วก้ลองอีกตัว 1 มันจะได้รู้เลยว่าชอบแบบไหน

AMD 240 @3.5 G
    A-Rock AMD A780GMLE/128M
    G-Skill PQ 800 2x2 G Cl 5-5-5-15 @ 1000 Mhz
    AMD ATI HIS 4670 DDR 3 1 G HDMI LIMITED ADITION MEMCOOLER

OverclockZone Member hookee's Avatar

Quote Originally Posted by hipnote View Post
    ซื้อแบบผมสิ เอาแม่งทั่ง2ค่าย จะได้รู้ว่า มันเป็นยังไง ส่วนตัวมันไม่แตกต่างกันมากนักหรอก ลองตัว1เสร็จ แล้วก้ลองอีกตัว 1 มันจะได้รู้เลยว่าชอบแบบไหน

AMD 240 @3.5 G
    A-Rock AMD A780GMLE/128M
    G-Skill PQ 800 2x2 G Cl 5-5-5-15 @ 1000 Mhz
    AMD ATI HIS 4670 DDR 3 1 G HDMI LIMITED ADITION MEMCOOLER
    จากสเปคแล้ว
    อิอิ
    ถ้าเลือก2ค่ายนี้ ดูๆๆแล้วท่านจะชอบATI งับ

ATI 1เสียงครับ
    แต่ยังไงก็ดูที่งบด้วย ถ้ารวยก็เขียว
    งบจำกัดเหลือกินหนมก็แดง
    แต่เขียวซื้อแล้วไม่เจ็บนะครับอิอิ

OverclockZone Member noppadon-r's Avatar

Smile

ถ้าราคาใกล้เคียงกัน ATI ดีกว่าแน่นอน เพราะ จะสเถียรกับ AMD
    มันจะ Support กันอ่ะคับ เช่น ATI Radeon HD4870 เป็น GDDR5
    แต่ GTX 260 หรือ 250 นี้ละ จำมะได้ ราคาใกล้เคียงกันเลยประมาณ 6000 กว่าบาท
    ยังเป็น GDDR3 อยุ่เลย
    (เพราะผมใช้ ATI อยู่อ่ะ สีสดดีมากเลย)
    สเปค คอมผมไม่ค่อยแรงอ่ะ

CPU:AMD Athlon II X2 250 (3.0)
    M/B:ECS Black Series A780GM-A (ถ้าปรับเป็น ออนบอร์ดก็ 1GB)
    VGA:ATI Radeon HD4870 1GB
    RAM: DDR2 1066 (4GB) King Max
    Power Supply:EXTREME 500W (Full)
    HDD:SATA 500 GB
    Last edited by noppadon-r; 16 Oct 2009 at 20:32:04.

OverclockZone Member thaw7501's Avatar

ใช้แดงเชียร์แดงสิครับ ถูกดี

OverclockZone Member reconnang's Avatar

มันแล้วแต่ความชอบ...เหมือนมีคนมาถาม "พี่สาวสองคนนี้คนไหนน่ารักกว่ากัน ?" จะถามอีกกี่กระทู้ก็ตอบยาก

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Bookmarks

Bookmarks