Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ ati กับ nvidia อันไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซื้อแบบผมสิ เอาแม่งทั่ง2ค่าย จะได้รู้ว่า มันเป็นยังไง ส่วนตัวมันไม่แตกต่างกันมากนักหรอก ลองตัว1เสร็จ แล้วก้ลองอีกตัว 1 มันจะได้รู้เลยว่าชอบแบบไหน

AMD 240 @3.5 G
    A-Rock AMD A780GMLE/128M
    G-Skill PQ 800 2x2 G Cl 5-5-5-15 @ 1000 Mhz
    AMD ATI HIS 4670 DDR 3 1 G HDMI LIMITED ADITION MEMCOOLER

Comment

Originally posted by hipnote View Post
      ซื้อแบบผมสิ เอาแม่งทั่ง2ค่าย จะได้รู้ว่า มันเป็นยังไง ส่วนตัวมันไม่แตกต่างกันมากนักหรอก ลองตัว1เสร็จ แล้วก้ลองอีกตัว 1 มันจะได้รู้เลยว่าชอบแบบไหน

AMD 240 @3.5 G
      A-Rock AMD A780GMLE/128M
      G-Skill PQ 800 2x2 G Cl 5-5-5-15 @ 1000 Mhz
      AMD ATI HIS 4670 DDR 3 1 G HDMI LIMITED ADITION MEMCOOLER
      จากสเปคแล้ว
      อิอิ
      ถ้าเลือก2ค่ายนี้ ดูๆๆแล้วท่านจะชอบATI งับ

ATI 1เสียงครับ
      แต่ยังไงก็ดูที่งบด้วย ถ้ารวยก็เขียว
      งบจำกัดเหลือกินหนมก็แดง
      แต่เขียวซื้อแล้วไม่เจ็บนะครับอิอิ

Comment

ถ้าราคาใกล้เคียงกัน ATI ดีกว่าแน่นอน เพราะ จะสเถียรกับ AMD
        มันจะ Support กันอ่ะคับ เช่น ATI Radeon HD4870 เป็น GDDR5
        แต่ GTX 260 หรือ 250 นี้ละ จำมะได้ ราคาใกล้เคียงกันเลยประมาณ 6000 กว่าบาท
        ยังเป็น GDDR3 อยุ่เลย
        (เพราะผมใช้ ATI อยู่อ่ะ สีสดดีมากเลย)
        สเปค คอมผมไม่ค่อยแรงอ่ะ

CPU:AMD Athlon II X2 250 (3.0)
        M/B:ECS Black Series A780GM-A (ถ้าปรับเป็น ออนบอร์ดก็ 1GB)
        VGA:ATI Radeon HD4870 1GB
        RAM: DDR2 1066 (4GB) King Max
        Power Supply:EXTREME 500W (Full)
        HDD:SATA 500 GB
        Last edited by noppadon-r; 16 Oct 2009, 20:32:04.

Comment

ใช้แดงเชียร์แดงสิครับ ถูกดี

Comment

มันแล้วแต่ความชอบ...เหมือนมีคนมาถาม "พี่สาวสองคนนี้คนไหนน่ารักกว่ากัน ?" จะถามอีกกี่กระทู้ก็ตอบยาก

Comment

14 Oct 2006, 09:21

Comment

ผมใช้ ของ Nvidia มา 2 ปีแล้วครับ 8600GT 128bit 32 Stream Proceser น่ะครับ ไม่มีปัญหาไรเลย ซื้อตอนนั้น 4250฿ ครับ อยากซื้อใหม่แล้วครับ แต่ไม่รู้จะเอาตัวไหน ค่ายไหนดีครับ เง๊อออ

ส่วน ATI เพื่อนบอกว่ามีปัญหาตรง Driver น่ะครับ

Comment

ความรู้

Comment

Originally posted by Guz View Post
                    ช่วงนี้ทำไมนักขุดเยอะจังครับ
                    ดู วัน เดือน แต่ไม่ได้ดูปี 2006 เลย

Comment

Originally posted by OnBoard View Post
                      ดู วัน เดือน แต่ไม่ได้ดูปี 2006 เลย
                      กำ ไม่ได้ดู พ.ศ. เง๊ออออ

Comment

มันดีทั้ง 2 ค่ายแหละครับ

ถ้าคุ้มตังก็แดง

ไม่เสียดายตัง ก็เขียว

Comment

ดัน

Comment

ขุดขึ้นมาทำไมล่ะครับ กระทู้บั่นทอนสุขภาพจิตแบบนี้

Comment

ใช้วันละ ค่าย สลับเอา จบ

555555

Comment

มันมาอีกแว้วววว(แล้วแต่งบครับของอย่างงี้)

Comment

Working...
                                X