Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ ati กับ nvidia อันไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ ati กับ nvidia อันไหนดีครับ

การ์ดจอ ati กับ nvidia อันไหนแรงครับ และเสถียรบอร์ด ของ Asus นะครับ ในขนาดที่เท่ากัน และราคาที่ไกล้เคียงกันครับ ขอบคุณนะคร้าบบบ

น้องใหม่ VGA

ปัญหาโลกแตกอีกแล้ว ผมว่าเลือกที่ตัวเองชอบแล้วกันครับ งบเท่าไหร่จะช่วยเลือก

Comment

อืมแล้วแต่คนชอบอะ

Comment

ไม่รู้จะตอบยังไงเลย แบบนี้

Comment

รักใคร ชอบใคร ก็เลือกไปเลย ใช้ได้เปมือนๆกันละ อิอิ
          เดี๋ยวสักพักจะมาอีกแบบว่า Intel กับ AMD อันไหนดีกว่ากัน เอิ้กๆ....

Comment

ถ้าคิดจะซื้อใหม่ แล้วขายของเก่า nvidia ภาษีดีกว่า(มั่ง) -*-

Comment

มันกินกันไม่ลงอยู่แล้วครับ สองค่ายนี้....เดินมาด้วยกันตลอด แต่ระหว่างเดินก็มีลุกมีตื่นกันทั้งคู่ . .

ก็ดั่งเช่น AMD และ Intel และครับ พลัดกันลุก พลัดกันรับ ตลอดมา . . . การ ตลาด ++

นา นา จิต ตัง ~

Comment

ชอบสีแดงซื้อ ATI

ชอบสีเขียวซื้อ nVidia

Comment

มันขึ้นอยู่กับบุคคลน่ะ แต่เราใช้ 2 คต่ายเลย จะมาบอกข้อเด่นข้อด้อยให้

ATI การ์ดแรง ภาพสวยงาม แต่อัพเดท driver *บางตัว แล้วมีปัญหามาก
                  nVidia เรื่อย ๆ เฉื่อย ๆ ไม่ฟู่ฟ่า ถ้าเทียบกับรุ่นของ ATI ในราคาเท่ากัน แต่ อัพเดท driver หมูมาก

Comment

แล้ว Vigo กะ Dmax ละไครดีก่ากัน <--- ผิดเวปปะเนี่ย

Comment

แบบว่าขอ แจม..หน่อยนะ ( ถ้าลำเอียง เลือดสาดแน่ กระทู้เนี๊ย...)
                      มีคนเคยถามผมว่า VGA ตัวไหนดีสุด
                      ผมเลยเอา คะแนน 3D Mark,Game มาหารด้วย ราคา ที่ขาย (คือว่าเอาทุกยี้ห้อ ทุกModel ทั้งสองค่าย) ก็จะได้ ราคา ต่อ คะแนน ต่ำสุดมา และก็บอกว่าตัวนี้.. คุ้มค่าตังค์ ที่สุด..
                      แต่ปัญหามีอยู่ว่า ไอ้ตัวที่คุ้มค่าตังค์มากที่สุด "มันกำลังจะตกรุ่น" และไอ้คนถามก็รู้สึกไม่สบอารมณ์ สักเท่าไร..
                      ผมเลยต้องมา บวก ความ พอใจทาง อารมณ์ ของเค้าเข้าไปด้วย ไอ้ตัวเนี๊ย นะสำคัญ!!!
                      งั้น ผมขอเงี๊ย เลย ละกัน
                      ความพอใจยกกำลัง 2 +คุ้มค่าตังค์ = อารมณ์ในการใช้งาน.....

Comment

ของสีแดง มันแจ่ม แสบตาดี ATI อิอิ

Comment

ใช้ีค่ายไหนก็ได้ครับ แล้วแต่ความชอบนะ

Comment

มันกิน กาน ไม่ลง จิงๆ น่ะ

คำถามแนว นี้

ชอบ แบบ ไหน ก็แล้ว แต่ท่าแล้วกาน คับ

Comment

Originally posted by moniza22 View Post
                              มันกิน กาน ไม่ลง จิงๆ น่ะ

คำถามแนว นี้

ชอบ แบบ ไหน ก็แล้ว แต่ท่าแล้วกาน คับ
                              ช่วงนี้ทำไมนักขุดเยอะจังครับ

Comment

Working...
                              X