Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Ram

ผมใช้ m/b Asus A7v8x-x
    ใส่แรม 1 ตัวคือ Kingston 512 bus 400 / 8 Chip
    อยากทราบว่าหากจะซื้ัอ Ram เพิ่ม จะซื้อเป็น Kingston 512 bus 400 แต่ 16 chip ได้ไหมครับ
    ถ้าได้จะเกิดปัญหาอะไรไหม

Originally posted by leewan View Post
    ผมใช้ m/b Asus A7v8x-x
    ใส่แรม 1 ตัวคือ Kingston 512 bus 400 / 8 Chip
    อยากทราบว่าหากจะซื้ัอ Ram เพิ่ม จะซื้อเป็น Kingston 512 bus 400 แต่ 16 chip ได้ไหมครับ
    ถ้าได้จะเกิดปัญหาอะไรไหม
    ท่านก็จะได้แรม 1G บัส 400 ครับ เพิ่มความจุแต่ Bandwidth เท่าเดิมครับ

ถ้าจะให้ Dual ต้องถอดเอาแรมไปเทียบที่ร้านเลยครับ เอาให้ชิพ เหมือนกัน เท่ากัน และรหัสใกล้เคียงกัน ก็จะ Dual ได้ เพิ่มความจุ แล้วจะช่วยเพิ่ม Bandwidth ของท่านด้วยครับประมาณ 70%

Comment

Working...
    X