overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 53

Thread: เรื่องการจัดส่ง EMS เสาร์-อาทิตย์ จัดส่งพัสดุไหม

DuO Core
    Guest

Default เรื่องการจัดส่ง EMS เสาร์-อาทิตย์ จัดส่งพัสดุไหม

สวัสดีครับ

ผมมีเรื่องอยากสอบถาม ชาวโอเวอร์ๆๆๆๆๆๆClock ที่น่ารัก

ผมส่งของไปโดยใช้บริการ EMS แบบลงทะเบียน เมื่อวันศุกร์ 8 มิ.ย ช่วงเช้า 10 โมงกว่า

ผมเช็ค CODE เรียบร้อยดี แต่มาวันนี้ เป็นวันเสร์ผมอยากทราบว่า เสาร์อาทิตย์ พัสดุจะลำเลียงส่งต่อไปไหมครับเพราะ ของที่ส่งชิ้นไม่ใหญ่มาก ใส่ การ์ดจอกะแรม

เพราะเข้าไปในเว็บไปรษณีย์ไทยข้อมูลไม่เยอะเท่าไร ขอวานคนเคยส่ง มาแนะแนวหน่อยครับเพราะกลัวส่งแล้วล่าช้า

OverclockZone Member sudswing's Avatar
    ทุ่งครุ พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ

ถ้าเป็นกรุงเทพฯ ได้รับแน่นอน
    แต่ป่านนี้แล้วน่าจะได้รับสินค้าแล้วแหละครับ
    ถ้าช้าสุดคงเป็นพรุ่งนี้

OverclockZone Member ASBK's Avatar

Quote Originally Posted by sudswing View Post
    ถ้าเป็นกรุงเทพฯ ได้รับแน่นอน
    แต่ป่านนี้แล้วน่าจะได้รับสินค้าแล้วแหละครับ
    ถ้าช้าสุดคงเป็นพรุ่งนี้
    คือว่า จากสมุทรปราการ --->ถึง อุบล คร้าบ

ประมาณกี่วันครับ ลงทะเบียนด่วน EMS

OverclockZone Member Apest's Avatar

1วันครับ คาดว่า ไม่เกิน 3 วัน

OverclockZone Member Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

ส่งวันศุกร์น่าจะถึงวันจันทร์ครับ เพราะต้องมาพักของที่ กทม. 1 วัน แล้วถึงจะแยกไปทางอีสาน เสร็จแล้ววันนำจ่ายก็คงเป็นวันจันทร์ครับ

OverclockZone Member deedee's Avatar

Quote Originally Posted by ASBK View Post
    คือว่า จากสมุทรปราการ --->ถึง อุบล คร้าบ

ประมาณกี่วันครับ ลงทะเบียนด่วน EMS
    วันจันทร์นั่นแหละครับทางอุบลถึงจะจำหน่าย (วันเดียวต่างจังหวัดขนาดนั้นไม่มีทางครับยืนยัน)
    และถ้าไปอยู่ อ. ที่ไกลหน่อยไม่ใช่ อ.เมือง
    อาจเป็นวันอังคารเลยครับ
    และกรณีที่คุณส่งวันศุกร์ประมาณช่วงเช้าหรือช่วงบ่ายก็มีผลครับ
    เพราะถ้าช่วงเช้าก่อน 11.00 เค้าจะรวมของในภาคเช้าแล้วส่งรวมไปไปรษณีหลักสี่
    ถ้าส่งช่วงบ่ายๆ 4 โมงเย็นไปแล้วจึงจะจัดรวมส่งรถขนไปไปรษณีที่หลักสี่
    ซึ่งก็มีผลต่างกันประมาณ 1 วัน (กรณีที่ส่งต่างระยะไกล)
    แต่กรณีส่งในกรุงเทพ รับ ในกรุงเทพ ก็วันเดียวถึงครับ
    (หรือแถบชานเมือง)

OverclockZone Member ASBK's Avatar

Quote Originally Posted by deedee View Post
    วันจันทร์นั่นแหละครับทางอุบลถึงจะจำหน่าย (วันเดียวต่างจังหวัดขนาดนั้นไม่มีทางครับยืนยัน)
    และถ้าไปอยู่ อ. ที่ไกลหน่อยไม่ใช่ อ.เมือง
    อาจเป็นวันอังคารเลยครับ
    และกรณีที่คุณส่งวันศุกร์ประมาณช่วงเช้าหรือช่วงบ่ายก็มีผลครับ
    เพราะถ้าช่วงเช้าก่อน 11.00 เค้าจะรวมของในภาคเช้าแล้วส่งรวมไปไปรษณีหลักสี่
    ถ้าส่งช่วงบ่ายๆ 4 โมงเย็นไปแล้วจึงจะจัดรวมส่งรถขนไปไปรษณีที่หลักสี่
    ซึ่งก็มีผลต่างกันประมาณ 1 วัน (กรณีที่ส่งต่างระยะไกล)
    แต่กรณีส่งในกรุงเทพ รับ ในกรุงเทพ ก็วันเดียวถึงครับ
    (หรือแถบชานเมือง)
    ละเอียด ขอบคุณครับ ที่อยู่ ส่ง อ.เมือง ใกล้ ไปรษณีย์

OverclockZone Member termiee's Avatar
    มัณฑนา-วัชรพล, บางเขน

อย่าหาว่าขุดเลยนะครับ อิอิ มาให้ ลายละเอียด EMS เพื่อบางท่านไม่รู้

สำหรับในเขต กทม.

1. ถ้าส่งในเขตเดียวกัน ส่งเช่า ถึง บ่ายครับ ยกตัวอย่าง
    ผมอยู่บางเขน ส่งของ ให้คนที่อยุ่ใน เขตบางเขน ด้วยกัน
    ผมส่งเช้า ตอนบ่ายได้รับของครับ
    ปล. ที่ทำการในเขตนั้นๆนะครับ

2. สำหรับในกทม. EMS จะมีบริการส่งของ จันทร์-อาทิตย์เที่ยง เฉพาะใน กทม.
    ส่วนบริการรับมีเฉพาะ จันทร์-ศุกร์ ก่อน 17.00น.
    เสาร์ครึ่งวัน วันอาทิตย์งดครับ

ตามนั้นครับ
    Last edited by termiee; 12 Dec 2009 at 17:13:39.

OverclockZone Member jeloly25's Avatar

นั่นดิก็เปนตำถามที่ผมอยากรู้เช่นกัน เพราะกำลังค้าขายในเนตอยู่
    ---------------------------------------------
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=665625 จำหน่าย จอยคอม pc ทรงยานอวกาศ

OverclockZone Member gokobo's Avatar

ผมเคยส่งจาก กทม.ไปปราจีนบุรี ส่งวันศุกร์ได้วันเสาร์เลย เร็วเกิน...

ปกติ EMS จะใช้เวลาไม่เกิน 3 วันเว้นแต่ติดวันอาทิตย์เพราเค้าหยุดจะได้วันจันทร์

OverclockZone Member clasher's Avatar

มันจะไปคาอยู่ที่วันอาทิตย์ครับ รอจัดส่งในวันจันทร์

OverclockZone Member termiee's Avatar
    มัณฑนา-วัชรพล, บางเขน

Quote Originally Posted by clasher View Post
    มันจะไปคาอยู่ที่วันอาทิตย์ครับ รอจัดส่งในวันจันทร์
    ลืมบอกไป ส่งวันอาทิตย์นี่คือ เฉพาะใน กทม. ครับ

OverclockZone Member

ช่วยตอบคำถามให้หายสงสัย+กังวลทีนะคะ
    *คือส่งพัสดุจากน่าน ถึง เชียงราย วันเสารือ่ะค่ะ ส่งแบบ ems จะถึงวันไหนอ่ะคะ
    ต้องใช้เวลากี่วัน ที่ไปรษณีย์ย่อยเค้าบอกว่าน่าจะถึงวันจันทร์นะ แต่ไปถามวันอังคารเค้าก็บอกว่าไม่มีพัสดุมาเลย
    แล้วของมันไปไหนอ่ะคะ ไม่มีเลขพัสดุเช็ค แล้วเราสามารถเช็คโดยวิธีอื่นได้มั้ยคะ???? เช่นเช็คว่ามีพัสดุส่งถึงชื่อเรามั้ย? ประมาณนี้อ่ะค่ะ เพราะว่าของข้างในมีมูลค่าเยอะพอสมควร แล้วของมันจะไปอยู่ไหนอ่ะคะ ทำไมไม่ถึงสักที
    กังวลมากๆๆๆ แล้วถ้าสมมติว่าส่งแบบธรรมจะใช้เวลากี่วันถึงงเชียงรายอ่ะคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ใจคอไม่มีเลยค่ะ

OverclockZone Member toptakachi's Avatar
    อุบล-ศรีสะเกษ Civil engineering

Quote Originally Posted by bowz View Post
    ช่วยตอบคำถามให้หายสงสัย+กังวลทีนะคะ
    *คือส่งพัสดุจากน่าน ถึง เชียงราย วันเสารือ่ะค่ะ ส่งแบบ ems จะถึงวันไหนอ่ะคะ
    ต้องใช้เวลากี่วัน ที่ไปรษณีย์ย่อยเค้าบอกว่าน่าจะถึงวันจันทร์นะ แต่ไปถามวันอังคารเค้าก็บอกว่าไม่มีพัสดุมาเลย
    แล้วของมันไปไหนอ่ะคะ ไม่มีเลขพัสดุเช็ค แล้วเราสามารถเช็คโดยวิธีอื่นได้มั้ยคะ???? เช่นเช็คว่ามีพัสดุส่งถึงชื่อเรามั้ย? ประมาณนี้อ่ะค่ะ เพราะว่าของข้างในมีมูลค่าเยอะพอสมควร แล้วของมันจะไปอยู่ไหนอ่ะคะ ทำไมไม่ถึงสักที
    กังวลมากๆๆๆ แล้วถ้าสมมติว่าส่งแบบธรรมจะใช้เวลากี่วันถึงงเชียงรายอ่ะคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ใจคอไม่มีเลยค่ะ

ถ้า EMS ปกติต้องได้วันจันทร์นะครับ ช้าหน่อยก็แค่วันอังคาร ถ้าแบบธรรมดา เคยส่งจากกรุงเทพมาอุบล 9 วันเลยครับ ไม่รู้ว่ามันไปค้างที่ไหนหนักหนา

วิธีเช็คก็ติดต่อคนที่ส่งมาให้ครับ ขอหมายเลขกับเค้า แล้วไปถามที่ไปรษณีย์หรือเช็ค ตรงนี้ก็ได้ครับ คลิก

ปล.เช็คได้เฉพาะ

ไปรษณีย์ด่วนพิเศษ ในประเทศ
    ไปรษณีย์ลงทะเบียน ในประเทศ
    โลจิสโพสต์
    ไปรษณีย์ด่วนพิเศษ ระหว่างประเทศ
    พัสดุไปรษณีย์ ระหว่างประเทศ

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Nongchok เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

ผมส่งเข้า กทม จาก นครสวรรค์ 1 วันครับ กทม มานครสวรรค์ 2 วันครับ

OverclockZone Member toptakachi's Avatar
    อุบล-ศรีสะเกษ Civil engineering

กระทู้ข้ามปี ฮ่าๆๆ

OverclockZone Member kahung's Avatar
    พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ,BTSพญาไท

Quote Originally Posted by bowz View Post
    วันจันทร์ที่ผ่านมาผมส่งของแบบ Ems ไปเชียงใหม่ แถว หางดง ส่งช่วงบ่ายโมง

วันนี้บ่าย (วันพุธ) ได้รับของแล้ว

ใครขุดขึ้นมาเนี่ยย

คุณขุดไม่ว่านะ แต่หากระทู้ยังไงเนี่ย -*-

OverclockZone Member CrosslightinG's Avatar

ขุดๆๆๆ ความรู้ทั้งนั้นชอบๆๆ พอดีมีคนขายส่งของเป็น EMS ให้วันศุกร์ เวลา 10.57น. นี่วันเสาร์ยังไม่ได้ของเลยสงสัยต้องรอวันจันทร์ (ส่งจาก กทม. มา เชียงใหม่อ่ะครับ) *w*+

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks