Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในงาน Commart ได้ของถูก+ของแถมเพิ่มจริงหรือเท็จครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by sirapob View Post
    ของถูก คือของที่ล้างสต็อก จริง ๆ แล้วไม่ถูกไปกว่าตามร้าน หรอกครับที่ 1000ทิป ถ้าเดินดูดี ๆ อาจะถูกกว่างานคอมฯ อีกครับ คราวที่แล้วผมซื้อของ ไป 4 อย่างครับคือ
    1.ลำโพง Creative Lab เห็นเค้าว่า ราคาถูกสุด ๆ ก็เลยซื้อ ปรากฎว่า ของมีแค่ตัวเดียวครับทั้ง ๆ ที่งานเพิ่งเริ่มได้แค่ 1 วันเค้าบอกว่าหมดแล้ว เหลือตัวเดียว เราก็หลงเชื่อครับ ซื้อไป มาพบว่าตัวเองโดนหลอกครับตอนไปเดินที่ เซียร์รังสิต ถูกกว่าที่งาน คอมมาร์ทอีก...ระยำจริง ๆ
    2.การ์ดจอ x1600 ซื้อมาราคา ประมาณ 4 พันกว่า ๆ อยากได้ครับตอนนั้นผมใช้แค่รุ่น 128mb/128 bit ก็เลยซื้อมาใช้ครับ ไปดเินที่ เซียร์เจอรุ่น x1600 Pro ราคาเท่ากับรุ่น ธรรมดา ส่วนุ่นที่ผมซื้อมา ราคาแค่ 3 พันกว่า ๆ ระยำอีก
    3.ซื้อ notebook Acer รุ่น Aspire 5562 แหม๋...โปรโมชั่นน่าสนใจ ผ่อน 12 เดือน 0% แถมของ 3 อย่าง มีเครื่องเล่น MP3 ขนาด 1 กิ๊ก กระเป๋าเป้ 1 ใบ กระเป๋า สะพายอีก 1 ใบ จริง ๆ แล้วอยากได้ mp3 มากกว่า ก็เลยซื้ออีก คราวนี้ ให้ผมรอของถึง 4 ชม.เลย บอกว่าของหมดต้องไปเบิกห้าง รอหน่อยนะพี่...เอาว่ะ รอก็รอ จนกระทั่ง ถึงเวลาแต่ ของแถมไม่ได้ครับ ต้องไปเอาเองที่ Power Buy สาขา สีลม ครับ แต่โทษทีเถอะ กว่าจะได้ของ ผมต้องไปถึง 3 ครั้งบ้านอยู่แถว รัชดาฯ โทรไปถามว่าของมาแล้วหรือยัง ถึงกว่า 10 รอบคนรับเรื่องผมมีตั้ง 5 คน ใช้เวลาร่วมกว่า 2 เดือน....ระยำสุด ๆ
    4. จอ LCD Philips 19 นิ้ว อยากได้มานาน ตอนนั้นราคาแพงมากครับ เค้าลดราคาเหลือแค่ 13,000 บาท ซื้อเลยครับเพราะ ซัมซุง ราคาตั้ง 15,000 บาท ต้องแบกของกลับบ้าน หนักโคตร ๆ เพราะที่จอดหายากมา เลยกลับรถไฟฟ้า อีก 5 วันไปเดินดูของที่ ฟอร์จูน เห็นขายอยู่ 11,500 บาท เฮ้อ....เจออีกแล้วกู ระยำ จริง ๆ งานคอมมาร์ท
    ของแถมนะมีจริง ๆ แต่กว่าจะได้มาต้องแลกด้วยหยาดเหงื่อครับ หลังจากนั้นเวลาซื้ออะไร ที่งานนี้ ต้องเช็คแล้ว เช็คอีก
    นี้คือเรื่องจริงครับ

X1950XT sapphre 8950เขาบอก ผมให้ราคาพิเศษเฉพาะในงานเลย อยากให้เป็นพิเศษเฉพาะ คอมมาร์ทครับ สาดนั่งรถไฟฟ้ากลับไปถึงฟอจูน ว่าจะไม่เดินและแวะซักหน่อย ถามราคา..... 8820 ค่ะน้อง เออสุดยอดเลยสาด เงินไม่เท่าไหร่เสียความรู้สึกตรง ให้พิเศษเฉพาะงานนี้เลยนี้ละ

Comment

เอางัยดีว้า ถ้าเป็นอย่างนี้จะไปดีมั้ยเนี่ย เฮ้อ

Comment

ผมว่าดูราคาตลาดของที่จะซื้อก่อนตัดสินใจซื้อที่งานดีกว่าคับ

Comment

อ่านๆไป ตกลงงานนี้มันตลาดสดสินะครับ
          แย่งกันซื้อของ คนฉลาดก็ไม่โดนโก่งราคามาก คนไม่ค่อยตามราคาอย่างเราๆก็เป็นเหยื่อไป

Comment

เง้อ แล้วในงานจะมีขายพวก cpu mainboard ram ถูกๆ มีไหมอ่าครับ

Comment

ก็ควรจะมีนี่ครับ แต่ถ้า CPU MB RAM ของ NB นี่ผมไม่รู้นะครับ
              แต่ว่าผมว่างานนี้คงไม่ค่อยมีของแยกขายมั้งฮะ คงชิ้นเดียวไปเลยมากกว่า

Comment

ผมว่านะ ไปเดินดูเดินเล่นๆที่งานว่าของที่เราอยากได้ราคาเท่าไร
                แล้วมาซื้อจริงที่ 1000ทิพ ดีกว่า เพราะจะได้มีความภูมิใจในราคาที่ร้าน
                ว่าเราซื้อได้ราคาที่ถูกกว่าราคาที่เขาบอกในงาน ที่ว่าถูกสุดๆราคาพิเศษอีก

5555+

สรุปอย่าไปซื้อในงาน ดูสาวๆอย่างเดียวพอ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                  นี้คือเรื่องจริงครับ

X1950XT sapphre 8950เขาบอก ผมให้ราคาพิเศษเฉพาะในงานเลย อยากให้เป็นพิเศษเฉพาะ คอมมาร์ทครับ สาดนั่งรถไฟฟ้ากลับไปถึงฟอจูน ว่าจะไม่เดินและแวะซักหน่อย ถามราคา..... 8820 ค่ะน้อง เออสุดยอดเลยสาด เงินไม่เท่าไหร่เสียความรู้สึกตรง ให้พิเศษเฉพาะงานนี้เลยนี้ละ
                  ก็พิเศษไงครับ แพงเป็นพิเศษเลย

Comment

ดูๆแล้ว ตั้งชื่อเป็น งานของแพงนี่

Comment

ไปก็เปลืองค่ารถไฟฟ้าใต้ดินซะงั้น คนก็เยอะ น่าเบื่อ....แต่ก็ไป อิอิ

Comment

พริตตี้ เป็นของแถมที่ดีเยี่ยมที่สุด

ปล.ซื้อของงานคอมเช็คของดีดีนะครับ มีความเสี่ยงสูงกว่าซื้อข้างนอกงานนะ

Comment

เมื่อวานมานั่งคิดนะครับ
                          ถ้าผมจะไปคอมมาร์ท มีไม่กี่ทางเลือก
                          1.แท็กซี่จากบางแคไป ไม่ถึง 200 ก็บุญแล้ว
                          2.นั่งรถเมล์ไปต่อใต้ดิน ก็ไม่น่าต่ำกว่า 100 อยู่ดี(แต่เปลืองเวลาโครต)
                          3.เกาะชาวบ้านไป ไม่เกิน 20 เหอๆ(แต่เสียเครดิตนิดๆ)

เอาไงดีหว่า หุหุ
                          ถ้าซื้อ it grand ไปเลยแล้วแพงว่า 100 บ. จะดีกว่าไหมเนี่ย

Comment

ก้อไม่แน่นะค่ะ อ่านข่าวก้อเหนเค้าบอกว่ามีจับรางวัลด้วย

http://www.geetang.com/beta/news/new...hp?news_id=248

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                              เมื่อวานมานั่งคิดนะครับ
                              ถ้าผมจะไปคอมมาร์ท มีไม่กี่ทางเลือก
                              1.แท็กซี่จากบางแคไป ไม่ถึง 200 ก็บุญแล้ว
                              2.นั่งรถเมล์ไปต่อใต้ดิน ก็ไม่น่าต่ำกว่า 100 อยู่ดี(แต่เปลืองเวลาโครต)
                              3.เกาะชาวบ้านไป ไม่เกิน 20 เหอๆ(แต่เสียเครดิตนิดๆ)

เอาไงดีหว่า หุหุ
                              ถ้าซื้อ it grand ไปเลยแล้วแพงว่า 100 บ. จะดีกว่าไหมเนี่ย

ปล1.ไปพร้อมผมไง โดยนั่งสาย7 ลงหัวลำโพงต่อไฟฟ้าใต้ดิน เสียค่ารถไปกลับประมาน 300 (รวมที่จ่ายให้ผมด้วยแล้ว) อิอิ
                              ปล2.งวดนี้อาจไม่ได้ไปแฮะเรา เงินยังไม่ออก ไปก็ไม่มีตังซื้อของ
                              ปล3.อยู่แถวไหนหรือท่าน ผมอยู่ธีรวรรณง่ะ น่าจะรู้จักนะ...

Comment

ไปเดินนะผมก็ไปนะ แต่ว่าไม่ซื้อละเดินดูเจริญหูเจริญตาดูของไปเรื่อยๆ แต่ซื้อข้างนอกเอาครับ

Comment

Working...
                                X