Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลดตัวคูณ p5n-e sli e6600 ยังไงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลดตัวคูณ p5n-e sli e6600 ยังไงอะครับ

คือเจอแล้ว แต่ ลดยังไงก็ไม่ได้อะครับ จะลดเป็น 8 แต่พอsave แล้วเข้า win ก็เป็น 9 เหมือนเดิม ไม่ทราบว่า ต้องกดอะไรตรงไหนไหมครับ
    Last edited by ballboy; 9 Jun 2007, 22:24:19.

F10 กด YES ครับ 555+

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      F10 กด YES ครับ 555+
      กดแล้วครับ เหอะๆ มันก็คือการเซพนั่นแหละครับ

แต่คือประเด็น มันไม่ยอม ลดตัวคูณให้ดิครับ ยังงอยู่

ปล. มือใหม่ c2d

Comment

Originally posted by ballboy View Post
        กดแล้วครับ เหอะๆ มันก็คือการเซพนั่นแหละครับ

แต่คือประเด็น มันไม่ยอม ลดตัวคูณให้ดิครับ ยังงอยู่

ปล. มือใหม่ c2d
        งั้น BIOS อาจจะทีปัญหา เปลี่ยน เวอร์ชั่นรุ่นใหม่ดูครับ (แฟลช BIOS)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          งั้น BIOS อาจจะทีปัญหา เปลี่ยน เวอร์ชั่นรุ่นใหม่ดูครับ (แฟลช BIOS)
          เรียบร้อยแล้วครับ แฟรสรุ่นใหม่ คือมันจะเกี่ยวกับ epp ไหมครับ เพราะ ram ผม มัน sli ready epp ซึ่งมันจะ config auto timing เองตาม buss เลยยัง งงอยู่ว่า มันจะเกี่ยวไหม่ ram buss 1066 อ่า

Comment

Originally posted by ballboy View Post
            เรียบร้อยแล้วครับ แฟรสรุ่นใหม่ คือมันจะเกี่ยวกับ epp ไหมครับ เพราะ ram ผม มัน sli ready epp ซึ่งมันจะ config auto timing เองตาม buss เลยยัง งงอยู่ว่า มันจะเกี่ยวไหม่ ram buss 1066 อ่า
            555 งั้นไม่รู้แล้ว ละครับผม จนปัญญาผมแล้ว 555
            ไม่เคยเจออาการนี้นะครับ
            ของผมปรับ 6-9 ได้สบายๆ เลย หิหิหิ
            ของผมตั้งตัว X 8 กัน X 9 ครับ

V

Comment

ผมใช้กับ E4300 ตามลายเซ็นต์ก็ปรับไม่ได้เช่นกันครับ

Comment

Working...
              X