Announcement

Collapse
No announcement yet.

ocxfx8600gtxxxยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ocxfx8600gtxxxยังไงดีครับ

จะocค่า core bus กับ memory bus อย่างระเท่าไหร่ดีครับ ของเดิมมานเป็น core 620 memory 800 ครับ ช่วยหน่อยนะครับป๋ม

ลองเพิ่มเรื่อยๆไปทีละนิด จนกว่าความร้อนจะสูงมากมันแฮ็งค์ ภาพแตก ไรแบบนี้ เอาแบบที่สเถียรสุดแล้วกัน ถ้าร้อนมากเด๋วมันจากลับบ้านเก่า

Comment

ลากจนกว่า จะเทส 3DMark ไม่ค้าง หรือ ภาพแตก เป็นใช้ได้ (เดี้ยงไปข้างหนึ่งเลย)

Comment

ได้พวกใช้การ์ดเหมือนกันแล้ว เย้ๆๆๆๆๆ....
        จะอัดยังงัยดีหละท่าน แบบเดิมๆเลยนะไม่โมไฟ ผมตายรังที่ 740/866 ซะงั้น แต่ตอนนั้นยังไม่ได้เปลี่ยนซิงค์นะ คราวนี้เปลี่ยนแล้ว แต่ยังไม่ได้ลอง คิดว่าไกลกว่านั้นชัวร์ แต่ท่านต้องค่อยๆขยับเอาก่อนเน้อ หักโหมมากมันจะร้อนจัด ซิงค์เดิมๆร้อนโครต

Comment

ผมก็โมเดลนั้น แต่เป็นของ Galaxy OverClocked Edition แต่มันโอเวอร์คล็อกมาแล้ว ผมเลยไม่ไปยุ่งกะมัน ลองปรับเรื่อยๆคับ เอาให้เทสตู้ปลารอดก็เป็นใช้ได้ อย่าลืมเรื่องความร้อนด้วยละ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

ขอบคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำครับป๋ม
              ถ้าพี่ๆลากกันได้เท่าไหร่ช่วยบอกกันหน่อยครับ

Comment

เออ..แล้วเรื่องความร้อนประมานเท่าไหร่ดีครับถือว่าไม่ร้อนจนเกินไปครับ

Comment

XFX8600GT ไฟเดิมๆ สุดที่ 756/880 ได้แค่นี้แหละพี่น้อง ความร้อนอยู่ที่45ถือว่ากะลังดี อิอิ

Comment

3DMark06 ได้แค่นี้แหละ เหอะๆๆๆ

Comment

ครับ..พอผมocแล้วแล้วผมรีสตาทเครื่องใหม่แล้วทำไมค่ามานกลับไปเหมือนเดิมอ่ะครับทำไงให้ค่าที่ocอยู่อย่างนั้นตลอดอ่ะครับผมใช้ atitooอ่ะครับปรับยังไงอ่ะครับช่วยหน่อยนะครับ...

Comment

ได้แล้วครับ พี่ๆocกันได้เท่าไหร่เชิญโพสเลยครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
                          3DMark06 ได้แค่นี้แหละ เหอะๆๆๆ
                          ท่านลองตู้ปลาให้ผมดูหน่อยได้มั้ย ครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                            ท่านลองตู้ปลาให้ผมดูหน่อยได้มั้ย ครับ
                            จัดไปเลยพี่น้อง เหอะๆๆๆ
                            e6300@3.13
                            xfx8600gt @734/860 ไปที่ 756/880เหมือน06มันเทสไม่ผ่าน อิอิ

Comment

Originally posted by dears View Post
                              จัดไปเลยพี่น้อง เหอะๆๆๆ
                              e6300@3.13
                              xfx8600gt @734/860 ไปที่ 756/880เหมือน06มันเทสไม่ผ่าน อิอิ
                              อยากดูเฟรมเรทเกมส์ครับ มีไหม พวก F.E.A.R. CoH หรือเกมส์ไรก็ได้ครับ

Comment

Working...
                              X