Announcement

Collapse
No announcement yet.

เขาประกัน จุดมืด จุดสว่างบนจอภาพ LCD กันที่กี่จุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เขาประกัน จุดมืด จุดสว่างบนจอภาพ LCD กันที่กี่จุด

notebook ของผมมันเป็น ก้อนครับอกกจะเป็นรูปสามเหลื่อม เล็กๆ แล้วใกล้ๆกันก็มีจุดเล็กๆ เกิดอยู่ แต่มันยังไม่เต็ม จุด อยู่ดีๆมันก็เกิดเองมัน แต่เคยคุยกับประกันแล้วเขาบอกครั้งแรก ให้มี สองจุดขึ้นไป พอมีสองจุด โทรไปก็บอกว่าสามจุด เอาไงกันแน่ แล้วเขานับกันยังไงครับว่า จุดนึงขนาดไหน ตำแหน่งนึงที่ประกอบด้วยจุดเล็กๆ รวมกันเป็นก้อน หรือ 1 pixel ขอคำชี้แนะด้วยครับ

แล้วแต่ยี่ห้ออะคับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
      แล้วแต่ยี่ห้ออะคับ
      เสริมครับ .. และบางรุ่นด้วย

บางรุ่นของบางยี่ห้อ จุดเดียวก็เปลี่ยนครับ

Comment

Working...
      X