Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่อยากแต่งหน้าศพ(เคส)ให้สวยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่อยากแต่งหน้าศพ(เคส)ให้สวยครับ

เข้าModify Zoneมากๆเกิดความอยากแต่งเคสกับเขาบ้าง แต่ไม่ยังไม่ถึงขึ้นอยากดัดแปลงอะไร ขอแค่ตกแต่งให้มีแสงสวยๆ แล้วก็เก็บสายให้ไม่รกก่อน มีข้อสงสัยดังนี้ครับ

1. วันนี้ลองจัดสายดู พบว่า สายแพของcd comboของผมมันดูขัดลุกตาเหลือเกิน ขอวิธีเก็บเจ้านี่หน่อยครับ และผมสังเกตุว่า slotของมันเป็นแบบเดียวกับสาย ATA133เลย จะสามารถนำมาใช้แทนได้ไหมครับ หรือว่าใช้สายแบบไหนแทนสายแพได้บ้าง เพราะมันไม่สวยเลย

2.อยากเก็บสายไฟPSU ต้องใช้เจ้านี่
    http://www.jedicool.com/list.php?cate=5&productid=516 ใช่ไหมครับ

แล้วโดยส่วนใหญ่แล้วต้องใช้กี่แผงถึงจะพอครับ
    Last edited by tarantula; 10 Jun 2007, 00:08:22.

แต่งหน้าศพ เค้าใช้กับแต่งของพังไปเคลมครับ
    ส่วนสาย CD สามารถใช้ ATA 133 ร่วมกันได้เลยครับ จะให้โล่งก็ลองสายแบบกลมๆ มาใส่ ก็ช่วยได้ครับ

Comment

สายแพของซีดีรอม ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนก็ได้นิ ใช้แบบเดิมๆ(แบนๆ)รีดให้ไปแนบกับตัวถังเคสหรือส่วนอื่นๆตามที่เหมาะสม ตรงไหนที่เข้ามุมก็ใช้วิธีพับเอา แค่นี้ก็ดูดีได้แบบไม่ต้องลงทุนเพิ่ม ใช้สายกลมบางครั้งมันก็รุงรังเหมือนกัน หุหุ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

starlet ถ้าเอามาหุ้มสาย PSU อย่างเดียว แผงเดียวน่าจะพอนะครับ

Comment

ขอบคุณที่ชี้แนะ

Comment

เก็บสายแบบพอเพียง อิอิ
              ลองแนบไว้ด้านข้างของเคสก็ได้นะ จะได้ไม่ขวางทางลม

หรืออาจจะรวบสายดูก็ได้

ผมกีดสายเป็นสองส่วนก่อนอ่ะ

แล้วก็รวบมันซะ

ติดตั้ง
              Last edited by witchtuya; 11 Jun 2007, 08:37:02.

Comment

Originally posted by witchtuya View Post
                เก็บสายแบบพอเพียง อิอิ
                ลองแนบไว้ด้านข้างของเคสก็ได้นะ จะได้ไม่ขวางทางลม
                หรืออาจจะรวบสายดูก็ได้

ชอบไอเดียครับ

เดี๋ยวเย็นนี้ไปทำที่บ้านมั่ง

Comment

ไอเดียดีมากๆเลยครับคุณwitchtuya ต้องจดๆ

Comment

เหอๆ แนวดี ชอบๆ ผมพับแบบทั้งเส้นเลยอ่าครับ แล้วก็ใช้พาสติกหุ้มสาย

Comment

ผมหุมสาลอ่ะครับ

Comment

ไอเดียคุณ witchtuya เจ๋งจิงๆเลยคับ ลงทุนไม่มากแถมยังสวยด้วย

Comment

Working...
                        X