Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบUSB~แล้วค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบUSB~แล้วค้าง

คือช่วยไรผมหน่อยนะคับผมเสียบสาย USB โทรศัพท์ แล้วเปิด Mycom มันไม่ขึ้นไรเลยอะคับมันขึ้นแต่แบบในรูปแต่ก่อนมานไม่มีแบบในรูปอะคับ(เครื่องอืดๆแต่พอถอดสายusbออกเครื่องปกติ) แต่ก่อนใช้ได้ปกติ พอลงวินใหม่ก็เป็นแบบนี้ -*- แต่พอเสียบจอยusb ไม่มีปัญหาคับ มานเปนเพราะไรหว่า

มานเปนกับโทรศัพท์ผมทั้ง2เครื่องเลยฮะ
    Last edited by kaka12; 10 Jun 2007, 08:34:42.

ช่วยหน่อยค๊าป

Comment

start > setting >control panel > administrative tools > computer management>Disk management

มองหา flashdrive แล้ว คลิกขวา > open

จะ format flashdrive เพื่อให้มองเห็นที่นี่ก็ได้

หรืออาจจะเป็นที่ drive letter ลองปรับเปลี่ยนดู

Comment

start > setting >control panel > administrative tools > computer management>Disk management

มองหา flashdrive แล้ว คลิกขวา > open

มันไม่เห็นอาคับ เห็นแต่HDD

หรืออาจจะเป็นที่ drive letter ลองปรับเปลี่ยนดู

ปรับตรงไหนหรอคับ

Comment

มะกี้ลองเสียบอีกทีเห็นมันเพิ่มเข้ามาใน mycom แล้วคับ แต่พอเข้าไปมันขึ้นแบบนี้อะคับ

Comment

Working...
          X