Announcement

Collapse
No announcement yet.

2500+ @ 3200+ อุณหภูมิอยู่ที่ 60 เนียร้อนหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2500+ @ 3200+ อุณหภูมิอยู่ที่ 60 เนียร้อนหรือเปล่าครับ

ผมใช้ cooler ของ cooler master แล้วปรับ cpu ขึ้นเป็น 3200+ อุณหภูมิ ตกไปอยู่ประมาณ 60 - 63 เนี่ยร้อนเกินไปหรือเปล่าครับ แล้ว มี cooler ตัวไหนแนะ นำหรือเปล่า ผมเล็งๆ 9700 NT เผื่อเอาไว้ใช้ตอนเปลี่ยน CPU กะบอร์ดใหม่ด้วย ภายในปีสองปี ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Barton 2500+ ?

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      Barton 2500+ ?
      ครับผม
      ตัวนี้แหละครับ

Comment

cooler for socket A มันต้องดูที่บอร์ดด้วยนะ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          cooler for socket A มันต้องดูที่บอร์ดด้วยนะ
          หมายถึงไงเหรอครับ ดูว่าเข้ากะบอร์ดเราได้หรือเปล่า หรือว่าไงอะครับ งง

Comment

Originally posted by iamtheone View Post
            หมายถึงไงเหรอครับ ดูว่าเข้ากะบอร์ดเราได้หรือเปล่า หรือว่าไงอะครับ งง

มันมี2อย่าง

คือ 1 ยึดกับขาล๊อค บน socket [เหมือนยึดซิงค์เดิม]

กับ 2 ยึดกับรู บนเมนบอร์ด [บอร์ด socket A จำนวนมาก ไม่มีรูนี้]

บอร์ดท่านรุ่นใหนล่ะ จะได้แนะนำถูก จะได้ดูถึง การเอาไปใช้ต่อในบอร์ดตัวใหม่ได้ด้วย
            Last edited by battlecruiser; 10 Jun 2007, 12:50:09.

Comment

ขอถามในกระทู้นี้เลยครับ ความร้อน ของ CPU กับ HDD ไม่เกินเท่ารั้ยครับถึงจะปกติ แล้วถ้ามันร้อนไม่ควรเกินเท่ารั้ยคับ

Comment

อ๋อครับผม บอร์ดผมเป็นรุ่น MSI KT DELTA ครับ เป็นดังรูปเลยครับผม

Comment

งั้นแนะนำ Gigaบ้วย G-power pro ความเย็นใช้ได้ +สวยดี

ใส่ได้หลาย socket แต่ใส am2 ได้ป่าวไม่แน่ใจ

มือ2ประมาน 1100

Comment

เอารูปลงไม้ได้ ทำให้ไฟล์มัเล็กตามกำหนดได้ไงอ่ะ สอนหน่อยเดี๋ยวลงรูปประกอบ
                    ของผมxp1800+@2.2Ghz 43/36

Comment

Originally posted by nmo_ok View Post
                      เอารูปลงไม้ได้ ทำให้ไฟล์มัเล็กตามกำหนดได้ไงอ่ะ สอนหน่อยเดี๋ยวลงรูปประกอบ
                      ของผมxp1800+@2.2Ghz 43/36
                      ฝากรูปที่อื่นก็ได้

http://images.forstudent.com/

แล้ว coppy ตรง bb-code มาลง

หรือถ้าัอัพแล้ว คลิ๊ดูรูป แล้วเอา picture Url มาลงใน image insert แล้วค่อยเอามาแนบกับบอร์ด ก็ได้

หรือจะ ย่อขนาดรูปก่อน โดยใช้โปรแกรมตัดแต่งภาพก็ได้

Comment

Freeware

http://www.getpaint.net/download.html

ปรับ Resolution ไม่ให้ใหญ่ไป

เซฟเป็น jpg

และ ปรับคุณภาพ เพื่อให้ได้ ขนาดไฟล์ตามต้องการ

Comment

มาล่ะ แต่ย่อไฟล์ไม่รู้ใช้คำสั่งไหนตามนี้เลยคับ

หง่ะ ไม่เต็มอีก
                          Last edited by nmo_ok; 10 Jun 2007, 15:25:06.

Comment

เอา url ของรูป ที่ได้มาจากคลิกขวาแล้ว properties

คลิกที่รูปสีเหลือง ข้างบน ^ แล้วใส่ไป

Comment

...

Comment

Working...
                              X