Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tip โหลดหน้าเว็บให้เร็วขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tip โหลดหน้าเว็บให้เร็วขึ้น

เทคนิคนี้ยังคงต้องอาศัยการแก้ไขข้อมูลใน รีจิสทรีโดย คลิกปุ่ม Start เลือกคำสั่ง Run พิมพ์คำสั่ง​regedit เข้าไปในช่องข้อความ Open: (หรือกดปุ่ม Windows + R เพื่อเปิดไดอะล็อกบ๊อกซ์​ Run ก็ได้) ซึ่งใน Windows แต่ละเวอร์ชันก็จะมีตำแหน่งของการแก้ไขรีจิสทรีที่แตกต่างกันไปดังนี้​

​สำ​หรับ​Windows XP ​และ​ 2000
    HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Services\Tcpip\ServiceProvider

​สำ​หรับ​ 98, 98SE ​และ​ ME
    HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Services\VxDMSTCP\ServiceProvider

​ใน​กรอบด้านขวามือ​ให้​แก้​ไขค่าของตัวแปรข้างล่างนี้​ ​โดย​ค่า​ทั้ง​หมดที่​แก้​ไข​ให้​ใช้​ชนิดข้อมูล​เป็น​ HEXADECIMAL

Class: 1
    DnsPriority: 1
    HostsPriority: 1
    LocalPriority: 1
    NetbtPriority: 1

​คราวนี้​ ​ลองท่องเว็บดูนะครับ​ ​คุณ​จะ​พบ​กับ​ความ​เร็ว​ใน​การโหลดหน้า​เว็บที่รู้สึก​ได้​

เคดิต จาเว็บเพื่อนบ้านนะครับ

thk

Comment

ขอลองก่อนครับ..

Comment

ใช้ ไฟล์แนบที่ผมแนบไปลองลงครับ ไม่ต้องเข้า regedit ให้เสียเวลา

ปล. ผมทำแล้วเฉยๆอ่ะ

Comment

น่า่ลองโนะ

Comment

ขอวิธีที่แก้ให้เปนแบบเดิมหน่อยคับผมจำตัวเลขไม่ได้พอดีว่า ผมใช้Router อ่าแล้วไปแก้2เครื่อง แล้วคราวนี้ พอเล่นเกมส์อยู่อีกคนนึงเปิดหน้าเว็บ โครตแลคเรยคับ ผมอยากจะขอตัวเลขเดิมหน่อยคับ

Comment

สงสัยเหมือนกันนะว่า เปลี่ยนค่าไปเยอะเเล้วจะบรรลัย ใครที่ลองเปลี่ยนเเล้วไม่มีผลก็คือมันไม่ได้ใช้Serviceตรงนี้อ่ะ ค่าเดิมเดี๋ยวจะเอามาให้ครับ สักครู่ ลงบังเหียนหมาไฟก่อน

Comment

Class: 8
                DnsPriority: 7d0
                HostsPriority: 1f4
                LocalPriority: 1f3
                NetbtPriority: 7d1
                ค่าเดิมครับ
                ลองBlacktoothเเล้วรึยังครับ นั่นก็เทคโนโลยีใหม่เหมือนกัน

Comment

ขอบคุนมากคับเด๋วจาไปแกอีกเครื่องนึง จาได้ไม่แลค อิอิ

Comment

แล้วผลทดสอบดีกว่าเดิมห่ะป่าว ผมใช้ไฮสปีด 512 อ่ะ ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน

Comment

Working...
                    X