Announcement

Collapse
No announcement yet.

E64202.13@3.0 นี่ใช้ ไฟเท่าไหร่ดีอะคับ แล้วsink เดิมๆไหวไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E64202.13@3.0 นี่ใช้ ไฟเท่าไหร่ดีอะคับ แล้วsink เดิมๆไหวไหม

ผมจะลอง oc เพิ่มอะคับเปง 3.0 อยากรุ้ว่าไฟ ประมาณ เท่าไหร่อะคับ ขอ คร่าวๆ ก็ได้
    แล้ว sink เดิมๆ จะร้อนไปไหมอะคับ

ไม่ควรเกิน 1.3

Comment

ผม ใส่ไฟไป 1.356 ไปตอนแรกอะคับ ตอน 2.8 มันจะแต๊ป ไหมอะคับ ตอนนี้ลดเหลือ 1.27 แล้วอ่ะ -*- เศร้าจังท่าน Battle cruiser

Comment

1.3 กว่าไม่แต๊ปหรอกท่าน

บางคนไม่รู้เรื่อง ที่ความเร็วแค่นี้ อัดไฟไปซะ 1.5

[ไฟเกินก็แค่ ร้อนขึ้นเฉยๆ [ร้อนมาก]

ไม่ถึง 1.6 เป็นใช้ได้ เพราะ 1.6 มันร้อนมาก ควบคุมยาก อาจเป็นอันตราย

* ผมเล่น 500*6 3Ghz 1.25-1.27 volts + ultra 120 ไม่ติดพัดลม

idle 45 fullload 72 เอง orthos ผ่านด้วย

อุณหภูมิห้อง 32 เมื่อวาน

ส่วนซิงค์เดิม โยนทิ้งไปแล้ว เลยไม่เคยใช้งานซิงค์เดิม -*-

Comment

ท่าน battlecruiser คับ orthos โหลดจากที่ไหนอ่าคับ -*-

Comment

หิหิหิ ของผมไป 1.55 v. ไป 3.8G 475 x 8 (ได้แค่เปิดเทสเดี้ยงหมดเลย สงสัยต้องเพิ่มไฟอีกมั้งนะ) อะ 555+

Comment

e6400 3.3 ล่อไป 1.51250v ถึงจะเสถียรแน่ะ...

แล้วแต่บอร์ดหรือเปล่าน้อ P5B แสนหงุมหงิมของข้าพเจ้า...

Comment

ไฟนี่ท่าน ดูใน cpuz หรือ ดูในเพิ่ม mb อะคับ ผมใส่ใน mb 1.275@2.8
                แต่ใน cpu z มันเขียนแค่ 1.23@2.8 เองง่ะ
                รัน orthos ผ่านอะคับ แต่ร้อนนรกเลย cpu63c/ core1-2 55c

Comment

Originally posted by Poomsan View Post
                  ไฟนี่ท่าน ดูใน cpuz หรือ ดูในเพิ่ม mb อะคับ ผมใส่ใน mb 1.275@2.8
                  แต่ใน cpu z มันเขียนแค่ 1.23@2.8 เองง่ะ
                  รัน orthos ผ่านอะคับ แต่ร้อนนรกเลย cpu63c/ core1-2 55c
                  พวกผมดูจากใน Pc-probe หรือ พวก speedfan

หรือให้ชัวร์เอา มัลติมิเตอร์จิ้มเลยก็ได้

Comment

ดูในโปรแกรม EVEREST น่าจะชัวที่สุด รองจาก BIOS บอกกระทั่ง ไฟแรมด้วย นะ
                    *ตอนนี้ผมตั้ง AUTO ทุกอย่างครับ ยกเว้น bus CPU (334 x 9 = 3.0G ชิวๆ)

Comment

ใน speed fan vcore 1 มัน 1.23 เท่า cpuz แต่ว่าใน vcore 2 มันตั้ง 1.8 แหน่ะ งง แอะ-*- หรือมันมั่ว

Comment

SpeedFan มันเพี๊ยนครับ วัดได้แต่อูณหภูมิเท่านั้น นอกนั้นดูเพี๊ยนหมด

ผมถามหน่อยครับ ไม่รู้มันทำไมน้อ P5B e6400 3.3 ใส่ไฟใน MB ไป 1.51250 ถึงจะเสถียร พอมาดูด้วย PC Probe ปรากฏว่ามันใช้ไฟแค่ 1.43 เคยลองใส่ 1.45 มันรันเทสไม่ผ่านนะครับ ใส่ไป 1.5 นี้ผ่านฉลุยเลย ไม่ค่อยเข้าใจตรงนี้เท่าไร ค่าไฟที่แท้จริงมันอะไรกันแน่

Comment

ไฟแรม น้อยกันดีจัง ผมปาไป 2.00 -*-

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                            ไฟแรม น้อยกันดีจัง ผมปาไป 2.00 -*-
                            จริงอะครับ 2.0
                            ผม 1.6 ไม่กล้าไปต่อ เพราะมันเป็น 1.8 เลย
                            ขอรูปดูหน่อยได้ไหมครับ

Comment

ผม 3.3Ghz ไฟcpu 1.4 ไฟแรม 2.2 (ไม่รู้ว่าจะให้ร้อนไปหรือป่าว) (370*9)

Comment

Working...
                              X