Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอามาให้ดูครับ e6600 กับ p5n-e ocz2 มือใหม่ c2d ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by UpSale View Post
    แฟรชไบออสใหม่ครับ รู้สึกตัว0505มันเปลี่ยนตัวคูณให้e6600ไม่ได้ครับ
    ลองหาตัวเก่ากว่าหรือใหม่กว่ามาแฟรชดูครับ
    โอ้วขอบคุณหลายๆครับ ตอนแรก ตัวนี้ มา เป็น 0404 ครับ แต่ซื้อมาผมก็ จับมันเฟรชเลยเป้น 0606 แล้วมันมีปัญหา เรื่องepp เลยflash bios มารุ่น 0505 ครับ ตอนนี้ใช้อยุ่ไม่มีปัญหา เลยจับ oc ปรากฎว่า ลด ตัวคูณไม่ได้ นึกว่าผมต้องไปdisable อะไรซะอีก ที่แท้ bios เดิมๆ คือ 0404 มันดีสุดนี่เอง เดียวผมจะลอง flash bios มาที่ 0404 ดูครับ ถ้าลดตัวคูณได้ จะพาไปเลี้ยงข้าวครับ

ขอบคุณจริงๆครับ งมกับมันตั้งนาน

Comment

Originally posted by UpSale View Post
      แฟรชไบออสใหม่ครับ รู้สึกตัว0505มันเปลี่ยนตัวคูณให้e6600ไม่ได้ครับ
      ลองหาตัวเก่ากว่าหรือใหม่กว่ามาแฟรชดูครับ
      ได้เกจิดังมาช่วย แล้ว อิอิขอให้แรงๆครับ

Comment

Originally posted by numz View Post
        ได้เกจิดังมาช่วย แล้ว อิอิขอให้แรงๆครับ
        ตอนนี้ไม่ได้เล่นที่เครื่องตนเองครับท่าน หนุ่ม เหอะๆ เดียวกลับบ้านแล้ว จะมาลองแฟรสดู ถ้าได้หละก็ จะลากbusให้สมกับแรมหน่อย แรมตัวนี้busตั้ง 1066 แต่นี่ลากไป 858 เอง อิอิ
        Last edited by ballboy; 12 Jun 2007, 11:59:29.

Comment

ไม่เองหล่ะม๊างงงง อิอิ

Comment

Originally posted by ballboy View Post
            ตอนนี้ไม่ได้เล่นที่เครื่องตนเองครับท่าน หนุ่ม เหอะๆ เดียวกลับบ้านแล้ว จะมาลองแฟรสดู ถ้าได้หละก็ จะลากbusให้สมกับแรมหน่อย แรมตัวนี้busตั้ง 1066 แต่นี่ลากไป 858 เอง อิอิ
            เลือกunlinked ตั้งแรมไป1100เลยครับเดี๋ยวไม่คุ้มค่าแรมนะ

Comment

flash bios ลดตัวคูณได้แล้วครับผม ไปที่ 3.85 481*8 ไฟ 1.45 รัน super pi 32mb ไม่ผ่านอะ เพราะ mb ตัวนี้จ่าย drop มากๆ เลยต้องไปที่ 1.5 อะ แต่จ่ายจริง 1.46 ราวๆนี้ ถึงจะรัน super pi 32mb ผ่าน

ทำได้ bus 962 เองอ่า
              mbนี้ ผมว่า มันสุดมันแล้วครับ เพราะ รับfsb เกิน 2000 ไม่ได้อ่า บูตไม่เข้าเลย เลย *7 ไม่ได้ ได้แค่นี้เองอะ เดียวรอได้ mb ใหม่แล้วจะมาอัดโชวใหม่นะครับ

Last edited by ballboy; 12 Jun 2007, 22:15:41.

Comment

แหม ก็ท่านเล่น Sync นี่ครับ MB ตัวนี้มันต้อง Unlink ครับ จะได้โชว์ Power เต็มที่ จริงๆไป Bus 481 นี่ก็ไม่น้อยแล้วนะครับ ของผมยังได้แค่ 475 เองเพราะร้อนจัด -*-

Comment

Originally posted by mini_bank View Post
                  แหม ก็ท่านเล่น Sync นี่ครับ MB ตัวนี้มันต้อง Unlink ครับ จะได้โชว์ Power เต็มที่ จริงๆไป Bus 481 นี่ก็ไม่น้อยแล้วนะครับ ของผมยังได้แค่ 475 เองเพราะร้อนจัด -*-
                  sync คืออะไรครับ คือผมก็ unlinkนะครับ คือถ้าผม ปรับบัส ขึ้นไปอีก มันจะไม่ 1:1 อ่าครับ

หรือจะขยับตัวไหนดี รู้สึกว่าแรม ยังสบายๆอยุ่เลยอะครับ แต่ mb ตัวนี้พอปรับ fsb 2000 มันไม่บูตเลย ครับ เลยลองไล่ลงมาดู ได้ที่ 1925 bus 962 เทสทุกอย่างผ่านหมด

ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Comment

Originally posted by ballboy View Post
                    flash bios ลดตัวคูณได้แล้วครับผม ไปที่ 3.85 481*8 ไฟ 1.45 รัน super pi 32mb ไม่ผ่านอะ เพราะ mb ตัวนี้จ่าย drop มากๆ เลยต้องไปที่ 1.5 อะ แต่จ่ายจริง 1.46 ราวๆนี้ ถึงจะรัน super pi 32mb ผ่าน

ทำได้ bus 962 เองอ่า
                    mbนี้ ผมว่า มันสุดมันแล้วครับ เพราะ รับfsb เกิน 2000 ไม่ได้อ่า บูตไม่เข้าเลย เลย *7 ไม่ได้ ได้แค่นี้เองอะ เดียวรอได้ mb ใหม่แล้วจะมาอัดโชวใหม่นะครับ

สู้เค้า TAKACHI

Comment

Sync ก็ CPU ไป Bus เท่าไหร่ Ram ก็ไป Bus เท่ากันอ่ะครับ เล่น Unlink ก็ปลองปรับไปสุดๆเลยจิครับ ทั้ง CPU ทั้ง ram ลองดันขึ้นให้มากที่สุดดูก่อนครับ ไม่ต้องห่วงเรื่อง 1:1 หรอกครับ เพราะว่า Unlink มันไม่ได้เป็นการทด ram เหมือน i965 หรอกครับ ลองดู แต่ท่านไป Bus ได้สูงจริงๆ อิจฉา

Comment

อันนี้ 3.9 ครับ bus 487.5*8 ไฟตั้ง1.6ครับ แต่ มันจ่ายจริงที่ 1.55 ถึงจะรันได้ แต่ยังไม่ได้รับ ไฟแรมยัง2.4เท่าเดิมแต่ ขนาดเล่นห้องแอร์ ไปแล้วที่ ide 55 full 65 เดียวใส่ชุดน้ำ น่าจะลากได้อีกนะครับ

bus 975 เองอ่า อยากได้ bus 1000 อ่าแบบท่าน venom เคยลากตัวนี้อยู่ bus 1012 แนะ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...wtopic&t=19357

Last edited by ballboy; 13 Jun 2007, 00:01:57.

Comment

Originally posted by mini_bank View Post
                          Sync ก็ CPU ไป Bus เท่าไหร่ Ram ก็ไป Bus เท่ากันอ่ะครับ เล่น Unlink ก็ปลองปรับไปสุดๆเลยจิครับ ทั้ง CPU ทั้ง ram ลองดันขึ้นให้มากที่สุดดูก่อนครับ ไม่ต้องห่วงเรื่อง 1:1 หรอกครับ เพราะว่า Unlink มันไม่ได้เป็นการทด ram เหมือน i965 หรอกครับ ลองดู แต่ท่านไป Bus ได้สูงจริงๆ อิจฉา
                          แบบนี้รึปล่าวครับ cpu ตันแค่ 3.9เองอ่าครับ ไฟ cpu 1.6 จ่ายจริง 1.55 ส่วนram ท่านบอกให้ลากสุดเท่าที่จะทำได้ ก็ ได้ bus 1200 อะครับ แต่มันไม่ใช่ 1:1นะ ไฟแรมล่อไป 2.45 อะ

ผลออกมา 3.9 bus 975 1:1 แทบไม่ค่อยต่างกับ 3.9 bus 1200 ทดแรม เท่าไร่เลยอะ

config ram ผมไม่ได้ยุ่งเลยนะครับ epp มันปรับให้เอง ดูมันหลวมๆไงไม่รู้

เดียวรอใส่ชุดน้ำ น่าจะได้ไกลกว่านี้ใช่ไหมเห็นมีคนบอกว่า ทำให้ระบบเย็นจะลากได้ไกลกว่านี้
                          Last edited by ballboy; 13 Jun 2007, 08:47:51.

Comment

LDT3X ไฟVcoreกะชิปเซตสุดๆ แต่ลดไฟแรมอย่าให้เลย2.2 ลองดูนะครับ สำหรับบัส500

อย่าลืมหาพัดลมมาเป่าชิปเซตด้วยล่ะครับ เพราะมันร้อนมากครับ

Last edited by Venom-Crusher; 13 Jun 2007, 08:22:49.

Comment

Originally posted by Venom-Crusher View Post
                              LDT3X ไฟVcoreกะชิปเซตสุดๆ แต่ลดไฟแรมอย่าให้เลย2.2 ลองดูนะครับ สำหรับบัส500

อย่าลืมหาพัดลมมาเป่าชิปเซตด้วยล่ะครับ เพราะมันร้อนมากครับ

ขอบคุณท่าน vnom ที่มาแนะนำครับ เดียวลองอัดไฟสุดดู ยกเว้น ramไว้ที่ 2.2 ใช่ไหม

และ LDT3X คืออะไรครับ

แต่ของท่านนี่แรงจริงๆ
                              Last edited by ballboy; 13 Jun 2007, 08:46:59.

Comment

แรง สาด วะ โยวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                                X