Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอามาให้ดูครับ e6600 กับ p5n-e ocz2 มือใหม่ c2d ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอามาให้ดูครับ e6600 กับ p5n-e ocz2 มือใหม่ c2d ครับ

คือ เพิ่งได้ของครบ ย้ายมาจาก 939 ลองลากดู ยังงอยู่ครับ

คือ แรม ocz2 -8500 ตัวนี้มัน support epp เลยต้องหา บอร์ด chip nf ตอนแรกจะเอา striker แต่มีคนแนะนำ เล่นยาก ถ้าเพิ่งเริ่มเล่น ให้ใช้ p5n-e เล่นง่ายกว่าและปรับง่ายดว่า

ก้เลยสอยมา ปรากฎว่า mb ตัวนี้ support epp ที่800 ซึ่งเป้น chip 650i แต่ถ้าเป้น 680i จะsupport ที่ 1066 มันเลย ปรับ auto ไปที่800 เอง พอปรับไปที่ buss 1066 มัน ปรับ config มั่วมาก ตั้งไปที่ 1t ซะงั้น เลย ตั้งconfigเองเลยมาที่ 5 5 5 15 2t ซึ่งที่จริงมันเป็นค่าของ bus 1066 เลยเอาค่านี้ลองดู รอบอร์ด 680i แล้วค่อยว่ากัน

ได้ ไปที่ 395*9 = 3.55 ลากได้แค่นี้เองอ่า แต่เทส 32ผ่าน ortos 1ชม ผ่าน เพราะ ลากเพิ่มแค่ 3.6 เทสอะไรไม่ผ่านซะงั้น แต่ไฟcpu ตัวนี้อยุ่ที่ 1.35 ครับ ได้ตัวดีไฟน้อยมากจากท่านนึง ไฟแรมปรับไปที่ 2.15 คือคิดว่าบอร์ด น่าจะได้แค่นี้รึปล่าวครับ เลยเตีรยมจะไปสอย striker แล้วพรุ่งนี้ ส่วนบอร์ดตัวนี้ ผมลองปรับลดตัวคูณ แล้ว ปรับยังไงก็ไม่ลดให้ *9 เหมือนเดิมเลย และ ไฟ nb เพิ่มเท่าไร่ครั บไม่รุ้เลย ผมตั้ง auto อะ บอกทีีครับ
    งง ใครมีอะไรแนะนำหน่อยนะครับ ผมมือใหม่ c2d ครับ ย้ายมาจาก 939

ใครมีอะไรแนะนำตรงไหน บอกด้วยนะครับ ยังงเกี่ยวกับ การปรับไฟอยู่
    Last edited by ballboy; 12 Jun 2007, 20:49:41.

อุอุ ลากต่อเลยพี่

Comment

ลากต่อเลยครับ

Comment

กดไม่ไปอะ ไม่กล้าเพิ่มไฟ เพระาไม่รู้ มันรับได้เท่าไร่ เพราะ บอร์ดตัวนี้ มันโล่งโจ้งเหลือเกินครับ แผงจ่ายไฟ ไม่มีheatsinkติดเลย ลองเอามือไปแตะ ร้อนมักๆ แต่ผมเล่นน้ำนะ แต่มันก้ ได้แค่ cpu กับ nb อะครับ ส่วนตรงอื่นโล่งมากๆ sb ก็ไม่มีheatsink เลยคิดว่า ตัวนี้ ไม่เหมาะกับการ oc โหด และ ไฟ nb นี่ปรับเองหรือ auto อะครับ คือผมยัง งง เรื่องไฟอยุ่เลย เพราะมันไม่เหมือน 939 ซึ่งไฟ มันจะเยอะกว่า ช่วยบอกหน่อย

และบอร์ดตัวนี้ น่าสนกว่า striker ไหมครับผมและ tk มีของยังอะ DFI LanPartyUT NF680i LT SLI-T2R

http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=235
        Last edited by ballboy; 10 Jun 2007, 20:52:34.

Comment

ลองลากดูเรื่อยๆครับ
          Last edited by ballboy; 12 Jun 2007, 20:48:46.

Comment

DDR2 ที่ 1T แล้วเทสผ่านด้วย O_O

Comment

ไฟ CPU น้อยไปครับท่าน ผม 1.5V ไป 3.7G นิ่งๆ ( 3.8G ดับอนาจ --" )

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                DDR2 ที่ 1T แล้วเทสผ่านด้วย O_O

นั่นดิครับ ยังงอยุ่ ไม่รู้ว่า ddr2 มันวิ่ง 1t ได้เหมือนกัน
                Last edited by ballboy; 12 Jun 2007, 20:51:02.

Comment

ลอง ปรับ ตัวคูณ 7 X 500 ครับ แบบ 1 : 1 แล้ว Mem 1T ผมอยากรู้ว่ามันจะได้ไหมครับ ถ้าได้ นี้ สุดยอด

Comment

น่าอิจฉาจัง มีE6600 เล่นด้วย เหอะๆๆๆๆ....

Comment

Originally posted by Birdcomloso View Post
                      ลอง ปรับ ตัวคูณ 7 X 500 ครับ แบบ 1 : 1 แล้ว Mem 1T ผมอยากรู้ว่ามันจะได้ไหมครับ ถ้าได้ นี้ สุดยอด

บอร์ดตัวนี้ผมเปลี่ยนจาก 9 เป็น อย่างอื่นไม่ได้เลยงง ลองเปลี่ยนเป็น 8 แล้ว พอ save แล้ว ออก ก็ ได้ *9 เหมือนเดิม ลอง flash bios แล้ว ก็เหมือนเดิม งงจริงๆ รึว่ามันต้องไป enable ตรงไหนรึปล่่าวครับ ลดตัวคูณไม่ได้เลย

Comment

อู้ว แรงๆ กานทั้งน๊านนน

Comment

แรงครับไฟก็ต่ำด้วย

Comment

ลากไป 3.7 แล้วครับ เพิ่มไฟ cpu จาก 1.31 เป็น 1.40 ครับ

เดียวค่อยๆลากดู เดียวเอามาหใ้ดู อีกครับ
                            Last edited by ballboy; 11 Jun 2007, 18:45:15.

Comment

ลากขึ้นไปอีก 3.8 แล้วครับ ไฟcpu 1.45 ไฟแรม 2.3 ครับ อยากได้บัสเยอะๆอะ แต่ทำไมมันลดตัวคูณไม่ได้ก็ไม่รู้

Last edited by ballboy; 11 Jun 2007, 19:43:46.

Comment

Working...
                              X