overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: สืบเนื่องจากเกมส์ CRYSIS ทำให้ชาว OVERCLOCKZONE หลายคนกระเป๋าฉีกจริงหรือไม่

pakaho
    Guest

Default สืบเนื่องจากเกมส์ CRYSIS ทำให้ชาว OVERCLOCKZONE หลายคนกระเป๋าฉีกจริงหรือไม่

เห็นบอกจะออกเกมส์มาให้เล่น ตอนเปิดตัว VISTA ป่านนี้ยังไร้วี่แวว

ไม่รู้ติดปัญหาอะไร คนอื่น อัพ การ์ดจอรอกันเป็นแถบ ๆ

สงสัยซื้อการ์ดจอ DX10 มาต่อไปก็คงจาแถมเกมส์ CRYSIS ด้วยมั้งคิดว่า

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

ในความคิดของผมนะ กาดจอที่จะเล่นเกม DX10 ลื่นไหลจิงๆ คงเป็น generation ที่ 2 (R700,G100) ไม่ใช่ HD2900XT หรือ 8800 Series อ่ะคับ

แต่ถามว่า ซื้อ 2900XT หรือ 8800 series ตอนนี้คุ้มตรงไหน บอกได้เลยว่าตรง memory interface คับ กว้างสะใจ 512 กะ 384 bit ส่วนรองรับ DX10 เป็นของแถม อิอิ

OverclockZone Member Macro's Avatar

แว่วๆ ว่าต้องการการประมวลผลมากกว่า 2core ครับ
    ส่วน Alan Wake ต้องการ 8core ป๊าดดด..

*edit*
    จริงผมว่าเกมนี้ ทรมาณเครื่องมากกว่า Crysis อีกนะครับ แต่พี่แกมาเงียบๆแบบรอเซอไพรส์ครั้งเดียวเลย
    ข้อความบางส่วนจาก Wiki ครับ

Alan Wake was demonstrated at the Intel Developer Forum in September 2006, running on an Intel Core 2 Quad processor clocked at 3.73GHz. The demonstration took the form of a tech demo, showcasing engine features such as day/night cycle, volumetric light, weather and physics. It was revealed that the game engine is multi-threaded and able to make full use of all four cores, with separate threads for physics, graphics & sound processing and seamless streaming of world data. It is therefore likely that the Xbox 360 version will also require the Xenon CPU's three cores which have a total of six threads.

It was also claimed that the game is unlikely to run on single-core systems, but hyper-threading enabled Pentium 4 CPUs may be able to run it with significantly reduced detail.
    จริงมีบทสัมภาษณ์ประธานบริษัท Remedy เรื่องระบบเกมกับ CPU 8core ถ้าผมหาเจออาจเอามาให้อ่านกัน
    พี่แกขู่ซะผมหดหมดเลย (ไม่มีปัญญาเล่น..) แต่ก็ต้องติดตามกันต่อไปล่ะครับ

ผลพวงที่เกิดจากซีพียู Multi-Core ทำให้เราเห็นสภาพแวดล้อมที่สมจริง

เผื่อใครยังไม่เคยเห็น นี่คือบอร์ดที่ Intel จับเอา Quad-Core 2ตัวมาต่อกัน รวมเป็น 8-Core ขอรับ ชื่อเล่นมันคือ V8

ลป. เบี่ยงประเด็นกระทู้ หวังว่าคงไม่โกรธนะขอรับ
    Last edited by Macro; 12 Jun 2007 at 20:56:06.

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

ถ้ากลืนกินทั้ง CPU และการ์ดจอขนาดนั้นจริงคงต้องเรียก CRYSIS ว่าเป็นเกมระดับ "Hi-End" ไปซะแล้ว

แล้วก็จะเกิดคำถามอีกมากมายตามมา....

OverclockZone Member Altimis's Avatar
    โลกที่เต็มไปด้วยอิงจูกับสาว ๆ ปราศจากบุรุษเพศและเพศที่สาม

VGA แรง

แต่ CPU ห่วยก็แค่นั้นแหละครับ หึหึ... เหมือนคนขี่จักรยานอ้วนต้วมตุ้ยนุ้ยอืดอาดยืดยาดขื่จักรยานเสือภูเขา BMX ยังไงยังงั้นแหละ

เพื่อนผมมันไปชื้อ 8600GT มาจนได้ (เรียกชื่อถูกมั้ยเนี่ย รอ Gen 2 อยู่) แต่ CPU มัน AMD64 3200+ โอย กรรมจริง...

น่าบอกเพื่อนจริง ๆ ครับ "อย่างงี๊ มรึงเอา 8600GT มาแลกกะ 7800GTX ของตูดีกว่า" กร๊ากกก (และแน่นอน มันเรื่องไรจะให้ 5555)

OverclockZone Member MomantuM's Avatar

จะว่าไปก็จริงอยู่นะที่ซื้อของแรงๆเพราะ crysis

แต่ว่ามันก็เพราะความสะใจ+อยากเล่นเกมส์ได้สบายๆ+คิดจะซื้อเครื่องใหม่อยู่แล้วด้วย

Moderator Gearhead's Avatar

อืมมม... งั้นไม่ต้องอัพดีกว่ามั้ย เอาเท่าที่เครื่องจะเล่นได้

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

สำหรับผม ไม่สะทกท้านใดๆ ผมไม่ใช่คอเกม fps เล่นก้อได้ ไม่เล่นก้อได้

OverclockZone Member Chet4mk's Avatar

ต้องลง Vista เพื่อเล่นเกมนี้อีก

DX10 ภาพคนละเรื่องกับ DX9c เลย

OverclockZone Member Trojan's Avatar

รอผมซื้อกาดจอ ก่อนค่อยออกเน้อ

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

7800 ฉานต้องเล่นได้ลื่น

Moderator Gearhead's Avatar

555+

OverclockZone Member carrera gt's Avatar

รอมันออกผลbenchmarkค่อยอัพยกเซ็ต - -"

OverclockZone Member

ไปดูสเป็คที่zestปะ ย่าจะถูกซัก75%ล่ะ
    พอถูไถน่า

OverclockZone Member kenji_shinoda's Avatar

ถ้าจะซื้อให้แบบเล่นได้ลื่นปื๊ด ก็หมดตัวกันล่ะคับ เพราะมันก็ออกกันมาเรื่อยๆ เอาเป็นว่าแค่เปิดเล่นเกมได้ถึงจะปรับสุดไม่ได้ก็โอเคล่ะคับ สบายใจ สบายกระเป๋า

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

Quote Originally Posted by Macro View Post
    แว่วๆ ว่าต้องการการประมวลผลมากกว่า 2core ครับ
    ส่วน Alan Wake ต้องการ 8core ป๊าดดด..

*edit*
    จริงผมว่าเกมนี้ ทรมาณเครื่องมากกว่า Crysis อีกนะครับ แต่พี่แกมาเงียบๆแบบรอเซอไพรส์ครั้งเดียวเลย
    ข้อความบางส่วนจาก Wiki ครับ

จริงมีบทสัมภาษณ์ประธานบริษัท Remedy เรื่องระบบเกมกับ CPU 8core ถ้าผมหาเจออาจเอามาให้อ่านกัน
    พี่แกขู่ซะผมหดหมดเลย (ไม่มีปัญญาเล่น..) แต่ก็ต้องติดตามกันต่อไปล่ะครับ

ลป. เบี่ยงประเด็นกระทู้ หวังว่าคงไม่โกรธนะขอรับ

ป๊าดดดดดดดดด...

ให้ภาพมันงามจริงก็แล้วกัน

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ไม่เล่นเกม งานนี้รอดไป เหอะๆๆๆ....

OverclockZone Member 15thwednesday's Avatar

เล่น Zuma ดีกว่าครับ ลื่นหัวแตกฮะ

OverclockZone Member Monk82's Avatar

หาทรัพยากรมายาใส้มันแถบไม่ไหวอะครับ

OverclockZone Member nicolas's Avatar

ผมว่า engine เกมส์มันไม่เวิร์ค ต้องการใช้ประสิทธิภาพเกินความจริง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks