Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy 7600GS ใช้ Forceware Version ไหนดีสุดคับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy 7600GS ใช้ Forceware Version ไหนดีสุดคับ !!

Galaxy 7600GS 256MB/DDR3 ใช้ Forceware Version ไรจะเสถียรที่สุดคับ ผมดันไปโหลด ตัว 94.24 ซึ่งทำให้ หน้าจอดำสนิทเลย ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม แต่พอเข้าเซฟโหมด แล้วลงแผ่นเดิมๆ ก็ใช้ได้อยู่คับ ตอนนี้เลยใช้ อยู่แค่ 84.21 เอง อยากทราบว่า รุ่น 7600 ใหม่สุดที่ใช้เสถียร จะใช้เป็น Version ไหนดีคับ

ที่สำคัญ เมื่อก่อนทำให้ หน้าจอขนาด 1152 - 864 ก็ไม่ต้องปรับจอเลยคับ แต่พอเป็น Version เดิมๆของแผ่น พอปรับเป็น 1152 ขนาดจอเพี้ยนไปเลยคับ

ปล.ครั้งแรกที่ลง ไม่ได้ลงกับแผ่นเดิมๆคับ เพราะ Window Xp V.9 มี Driver ที่ใหม่กว่าคับเลยไม่ได้ลงเดิมๆ (และก็จำไม่ได้ด้วยว่าตัวก่อนนี้ Version อะไร ToT)

Comment

ลอง 160.02 จกเว็บ guru3d ดูสิครับ แต่ต้อง Uninstall ไดรเวอร์เก่าออกก่อนนะครับ

Comment

เอ๋ ผมก็ใช้ 94.24 อยู่นะครับ ปกติดีครับผม จริง ๆ โหลด 93.71 มา แต่มันลงไม่ได้ มันจำกัดให้แต่

XP64 Limited ไรก็ไม่รู้ (แต่ตะก่อนลงได้) ผมก็เลยมาลง 94.24 ซะเลย

ไม่ก็ลอง 91.47 ดูครับ (มันแถมมากับแผ่น Driver แปลว่าน่าจะดี)

Comment

93.71

Comment

จำเป็นต้อง Uninstall รึป่าวคับ หรือว่า ลงทับได้เลย
            Last edited by ZaKaChI; 11 Jun 2007, 12:28:28.

Comment

ลองลงแล้วมันจะขึ้น msgbox มานะครับ ว่า Windows ที่เราใช้อยู่ ไม่สามารถลงได้

(ผมใช้ SP2 Version9) แต่ตัวที่ support XP ก็ 94.24 นะละครับ

Comment

ตัวล่าสุด ครับ
                ForceWare Win2000/XP 94.24 WHQL

Comment

แล้วตกลง ว่าต้อง Uninstall ของเก่า มะคับ หรือ ลงทับได้เลย

Comment

Uninstall แล้ว Restart เครื่อง

แล้วลงตัวใหม่ครับ ลงเสร็จก็ Re อีกรอบเพื่อความสบายใจ แล้วก็เข้าไปปรับแต่ง

Driver ตามใจชอบเลยครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                      ลองลงแล้วมันจะขึ้น msgbox มานะครับ ว่า Windows ที่เราใช้อยู่ ไม่สามารถลงได้

(ผมใช้ SP2 Version9) แต่ตัวที่ support XP ก็ 94.24 นะละครับ

โหลดได้จากไหนบ้างครับ

Comment

ผมใช้ 91.47 มากับแผ่น ไม่มีปัญหาเลยครับ ลื่นปื๊ด

Comment

Working...
                        X