Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัดขับ..ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่หัดขับ..ช่วยแนะนำทีครับ

คอมสเปค:
    AMD X2 Athlon 3600+ 65nm+ซิ้งค์+พัดลม เดิมๆ
    RAM 512*2 Kingston
    HDD 160G WD
    Spark GF7300GT Max 256

มันร้อนอ่ะครับโหลดบิตสัก1-2ไฟล์เปิดเว็บอีก1-2เว็บเล่นสักเกือบๆชั่วโมง 50 ํ - 55 ํ เข้าไปแล้วถ้าเล่นอีกสักพักค้างเป็นช่วงๆพัดลมในเคสมีแต่ด้านข้างดูดลมออกมั้งครับ(น่าจะใช่)เห็นติดตั้งเหมือนพัดลมที่ Power Supply ถ้าผมจะเอาพัดลมมาเพิ่มหลังเคสอีกสักตัวจะดูดเข้าหรือดูดลมออกจากเคสดีครับหรือจะเพิ่มพัดลมอีกสักกี่ตัวตำแหน่งไหนบ้างขอคำชี้แนะทีครับ(โง่เรื่องคอมจริงๆ ) (ห้องก็ร้อนอยู่เหมือนกัน)

ควรมีดูดลมเย็นเข้าด้านหน้า-----> และ ลมออกด้านท้ายเคส

ถ้ายังไม่หายเปิดฝาเคสระบายเลย

ถ้ายังพอใจใช้พัดลม 30 นิ้ว เป่าด้วย (เทคนิคนี้ บ้านไม่มีแอร์ควรใช้)

เสียงไม่ดังด้วย

Comment

ผมว่าลองเปิดฝาเคส แล้วเอาพัดลมตั้งโต๊ะพัดก่อนครับ

จะได้รู้ว่าเป็นที่ปัญหาความร้อนรึเปล่า

Comment

เย็นครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=33919

Comment

หวังว่าซิงค์คงยึดติดกับซีพียูแน่นดีนะคับ

Comment

Working...
          X