Announcement

Collapse
No announcement yet.

C2D @3.6G มาดูกันว่าใช้ไฟเท่าไหร่กันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• C2D @3.6G มาดูกันว่าใช้ไฟเท่าไหร่กันบ้างครับ

ลองมาดูกันว่า c2d ของแต่ละท่าน คล็อกไปที่ 3.6g ใช้ไฟเท่าไหร่กันบ้าง (น่าจะได้กันทุกคนอยู่แล้ว) เอาไว้เป็นข้อมูลไว้ดูกัน เชิญโพสกันมาเลยครับ

เริ่มที่ผมก็แล้วกัน orthos 1/2 ชม. PRIORITY 5 คงพอมั้ง
    E6600 WEEK 29 , swiftech water coolling ไม่แล็ปครัีบ อิอิ
    400*9 MB DFI INFINITY 975 X/G

ลงรูป Vcore cpu ใน speedfan ด้วยได้ก็ดีนะครับ จะได้เห็นว่าภาคจ่ายไฟเมนต์บอร์ด รุ่นต่าง ๆ ว่าเป็นยังไงบ้าง
    เป็นความรู้สำหรับผมและท่าน ๆ ไปในตัว
    Last edited by m-1; 13 Jun 2007, 14:46:55.

บ้านผมใช้ไฟเยอะครับ แต่ เอ.... ทำไมของผมไม่ถึง 3.6 นะ อ้อ เพราะผมใช้ AMD นี่เอง

ไม่อยากเป็นพระเอก อยากเป็นตัวโกง อิอิ

Comment

zing เดิม รึป่าวครับ ของผม E4400 @3.4 ก็ หมดแระ 3.5 ทำไม่ถึง เพราะไม่เป็น 555

Comment

3.5 @500 1.47 P5B deluxe

Last edited by battlecruiser; 11 Jun 2007, 21:40:10.

Comment

3.6G ผมใช้ไฟ ไป 1.5V. ครับ

Originally posted by โหน่งมาแว้ววว View Post
          บ้านผมใช้ไฟเยอะครับ แต่ เอ.... ทำไมของผมไม่ถึง 3.6 นะ อ้อ เพราะผมใช้ AMD นี่เอง

ไม่อยากเป็นพระเอก อยากเป็นตัวโกง อิอิ
          555+

^^"

Comment

3.6 GHz ตั้ง 1.550 แต่จ่ายจริง 1.52 -*-

Comment

E6600 week28 1.425 <bios> P5W DH Deluxe
              water cool

ปล.พี่น่าจะให้ระบุด้วยว่าใช้อะไรระบายความร้อน และ แลปปิ้งด้วยเปล่า อิอิ

Comment

e6400 week24 1.52 (smart guardian) dark คับ
                ultra120lapped+บ้านหม้อled

Comment

dfi ใช้ 1.4 asus ใช้ 1.37 จาก bios ทั้งคุ่

Comment

Originally posted by shikuva View Post
                    E6600 week28 1.425 <bios> P5W DH Deluxe
                    water cool

ปล.พี่น่าจะให้ระบุด้วยว่าใช้อะไรระบายความร้อน และ แลปปิ้งด้วยเปล่า อิอิ
                    นั่นดิครับ แต่เห็นความร้อนของผมท่านโน้ตคงไม่เชื่อ ว่าผมแลปปิ้งแน่เลย

Comment

Originally posted by โหน่งมาแว้ววว View Post

8800gtx หาได้ยัง เดี๋ยว thermaltake 850 W จะเหลือเยอะ 8800gtx SLI ก็ดีนะ

Comment

Originally posted by numz View Post
                        dfi ใช้ 1.4 asus ใช้ 1.37 จาก bios ทั้งคุ่
                        แสดงว่า asus โหลดแล้วไฟไม่ยุบ หรือเปล่าวครับ ของผมก็เหมือนกัน
                        ตอนที่เล่น commando แก้ Vdrop แล้ว มันก็เสถียรที่ 1.39V ที่ 3.6g นี่แหละ

Comment

อดีต E6300 น้องหมี 500*7 ไฟ 1.37 ~ ดรอป 1.35 ^^ (เซ้ตไบออส 1.4125)

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                            แสดงว่า asus โหลดแล้วไฟไม่ยุบ หรือเปล่าวครับ ของผมก็เหมือนกัน
                            ตอนที่เล่น commando แก้ Vdrop แล้ว มันก็เสถียรที่ 1.39V ที่ 3.6g นี่แหละ

asus โหลดแล้วยุบครับ พี่ ลงไปเหลือ 1.34-1.35 ไฟน้อยยุบ น้อย ไฟเยอะ ยุบเยอะ อ่ะครับ เครมแล้วยังไม่ได้เลย - -'

Comment

ทำงัยก็ไม่ถึง 3.6 เหอะๆๆๆ.... น่าอิจฉาจัง

Comment

Working...
                              X