Announcement

Collapse
No announcement yet.

C2D @3.6G มาดูกันว่าใช้ไฟเท่าไหร่กันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by numz View Post
    asus โหลดแล้วยุบครับ พี่ ลงไปเหลือ 1.34-1.35 ไฟน้อยยุบ น้อย ไฟเยอะ ยุบเยอะ อ่ะครับ เครมแล้วยังไม่ได้เลย - -'
    สงสัยแบบผมป่าว ว่า ระบบไฟ 8 เฟส ของ asus มันน่าจะยุบน้อยนะ

Comment

asus p5n-e ผม วิ่ง 3.8 vdrop 1.45 drop ลงไป 1.39 แนะ ต้อง ตั้งในbios 1.48 ให้มันวิ่งจริงที่ 1.45
      Last edited by ballboy; 12 Jun 2007, 21:45:44.

Comment

ของผมตั้ง 1.37 แต่ รัน orthos เหลือ 1.34 ตามกราฟครับ ใช้น้ำครับ CPU ไม่ lap

Comment

Originally posted by newsgau View Post
          ของผมตั้ง 1.37 แต่ รัน orthos เหลือ 1.34 ตามกราฟครับ ใช้น้ำครับ CPU ไม่ lap

บอร์ด dark ตัวนี้ ต้านการดึงไฟดีทีเดียว แต่นาน ๆ หลายนาทีไป ไม่รู้จะต้านอย่างงี้รึปล่าว อิอิ

Comment

เอามาให้ดูมั่ง 3.6 ใช้ ultra 120 extreme รัน super pi 32m 2หัว ใส่ไฟ 1.36 ช่วงกำลังรัน ไฟลด 1.31-1.33 อะ คือส่วนมากวิ่งที่ 1.31

3.6 ไฟตอนโหลด 1.31-1.33 กำลังรัน super pi 32m

Last edited by ballboy; 13 Jun 2007, 22:59:58.

Comment

อันนี้พอรัน super pi32m 2หัว เสร็จ ไฟนิ่งอยู่ที่ 1.36 ครับ

3.6 ไฟ 1.36 รันเสร็จ

Last edited by ballboy; 13 Jun 2007, 22:56:24.

Comment

ร้อนแบบไม่มีคำตอบ สำหรับคำถาม
                ปล.ย้ำ ไม่มีคำตอบ สำหรับคำถาม
                Last edited by BUS; 14 Jun 2007, 11:24:44.

Comment

Originally posted by BUS View Post
                  ร้อนแบบไม่มีคำตอบ สำหรับคำถาม
                  เห้ยยย เอาจริงอ่ะ หรือเล่นมุขครับเนี่ย

Comment

Originally posted by ballboy View Post
                    อันนี้พอรัน super pi32m 2หัว เสร็จ ไฟนิ่งอยู่ที่ 1.36 ครับ

3.6 ไฟ 1.36 รันเสร็จ

ขอรบกวนท่านช่วย orthose ให้หน่อยครับ cpu VID เท่าไหร่ครับ ถ้ามีกร๊าฟ Vcore cpu เปิดด้วย speedfan จักขอบพระคุณยิ่ง

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                      เห้ยยย เอาจริงอ่ะ หรือเล่นมุขครับเนี่ย
                      คิดทันแล้วพี่ เปิดหน้า cpu-z มาเลยนะ

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                        ขอรบกวนท่านช่วย orthose ให้หน่อยครับ cpu VID เท่าไหร่ครับ ถ้ามีกร๊าฟ Vcore cpu เปิดด้วย speedfan จักขอบพระคุณยิ่ง
                        ได้ครับ เอาortos ครึ่งชม.ใช่ไหม และเอา กราฟ ไฟ cpu ด้วยใช่ป่าว ได้ครับ เดียวนั่งรันใหม่อิอิ

cpuตัวนี้ได้มาจากท่านนึง เค้าการันตี ไฟน้อยแต่ร้อนเหอะๆ ไม่มีประกันด้วย week29 แลปปิ้งแล้ว

แล้วทำไงให้ ortos วิ่ง 2 หัวอะครับ บอกทีจะได้เซ็ต
                        Last edited by ballboy; 14 Jun 2007, 09:48:30.

Comment

orthos มันรัน 2 หัวอยู่แล้วครับ สังเกตุหน้าต่างด้านล่าง มันจะมีสองช่อง คือสองหัวครับ

Comment

e6600 แล๊ป 3.6 ไฟ1.47 ตอนนี้อากาศร้อน ต้องเพิ่มไฟ 1.49

ultra120 ครับ

Comment

มาแล้วรัน ortos 20 นาที 3.6 ไฟ 1.36 พอรัน วิ่งแถวๆ 1.31-1.33แต่มัน โครตสวิงมากเลย อย่างงี้มันจะพังไหนเนี่ย ไม่เคยเปิดดูกราฟเลย เพิ่งดูครั้งแรกคกใจ เหอะๆ ตอนนรันไม่ได้เปิดแอร์ รันตอนเมื่อบ่ายโมง กำลังร้อนเลย

Last edited by ballboy; 14 Jun 2007, 19:14:09.

Comment

Originally posted by ballboy View Post
                                มาแล้วรัน ortos 20 นาที 3.6 ไฟ 1.36 พอรัน วิ่งแถวๆ 1.31-1.33แต่มัน โครตสวิงมากเลย อย่างงี้มันจะพังไหนเนี่ย ไม่เคยเปิดดูกราฟเลย เพิ่งดูครั้งแรกคกใจ เหอะๆ ตอนนรันไม่ได้เปิดแอร์ รันตอนเมื่อบ่ายโมง กำลังร้อนเลย

ไม่เป็นไรหรอกครับ แนวรับอยู่ที่ 1.31V (VIDต่ำดีจัง) ที่สูงกว่า 1.31 ขึ้น ๆ ลง ๆ อยู่ที่บอร์ดว่าภาคจ่ายไฟแข็งแรงมากน้อย ต้านการดึงไฟแค่ไหน PSU ก็มีส่วนไม่น้อยนะ ลองเิปิดกราฟ ส่วนของ 12 , 5 , 3.3 V ถ้ามันยุบตาม Vcore แสดงว่าน่าจะเป็นที่ PSU จ่ายไฟไม่นิ่ง

Comment

Working...
                                X