Announcement

Collapse
No announcement yet.

จริงหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จริงหรอครับ

> From: doechai@hotmail.com
    > Subject: FW: อย่าเข้าเว็บนี้เด็ดขาดนะ(บอกต่อๆกันด้วย)
    > Date: Mon, 11 Jun 2007 0009 +0000
    >
    > >>>>>> Web อันตรายอย่าเปิดเชียวนะ ยังไงจำๆไว้หน่อยก็ไม่เสียหาย เว็บ
    > >>>>>>siamstreet.com และ digithais.com ปล่อยไวรัส อย่าเปิด
    > >>>>>>แถมข้อมูลยังโดนแฮ็กด้วยบอกต่อด้วย โหดมาก เตือนทุกคน
    > >>>>>>ฟอร์เวิร์ดต่อด้วยนะ Virus ชื่อ kali มัน จะมากับเมล์ชื่อ Let
    > >>>>>>watchTV. อย่าเปิด เพราะ harddisk คุณจะเกลี้ยงทุก
    > >>>>>>อย่างโดยทันที ส่งต่อด้วยยังไม่มีวิธีแก้ไข ไม่ควรเปิดเว็บ
    > >>>>>>Siamstreet.com และ Digithais.com
    > >>>>>> **** ขอย้ำว่า FORWARD ต่อด้วยนะ *****
    > >>>>>>
    >

99% ผมว่าเป็นการโจมตี เว็บไซท์ 2 เว็บนี้ครับ คิดดูสิครับ อย่างเช่น มีคน FWD เมล์ บอกว่า อย่าเล่นบอร์ด OCZ ถ้าไม่ใช่ชาวม่วง แบบนี้ จะทำให้สมาชิกที่หลงผิดมาลดลงอย่างแน่นอน อิอิ

ดังนั้นผมว่า มันเป็นแค่การโจมตีคู่แข่งอย่างหนึ่งครับ

อีกอย่างครับ สำหรับ FWD mail ส่วนมาก เรื่องที่ส่งมา จะเป็นการโจมตีสิ่งใดสิ่งหนึ่ง อะไรทำนองนั้นมากกว่า เพราะมันค่อนข้างได้ผล และคงจะไม่มีวันหยุดได้ เพราะส่งสัก 10 สัก 5 คนต้อง FWD ต่อไปเรื่อยๆ เรื่องบางเรื่อง 4-5 ปีแล้ว ผมยังเห็น FWD กันอยู่เลยครับ
    Last edited by greatng; 11 Jun 2007, 17:28:34.

Comment

digithais.com

เป็นโปรดักชั่นเฮ้าส์ครับ ทำพวกเวปไซต์ งานพวกเค้าถูกจ้างโดยเอเจนซี่ระดับประเทศครับ (เช่นโค๊ก ปูนซีเมนส์ ทรูไอพีทีวี มินิ ฯลฯ)

บริษัทนี้ผมรู้จักดี เพราะทำงานสายเดียวกัน

ข้อความพวกนี้ น่าจะเป็นการดิสเครดิตกันมากกว่า

Comment

..........
        Last edited by TaO_OaT; 11 Jun 2007, 18:25:20. Reason: ลืมรูปคร๊าป

Comment

ตรวจสอบด้วย mcafee site advisor บอกว่าปลอยภัย

แต่ siamstreet.com ผมเข้าไม่ได้แหะ สงสัยเน็ตผมห่วย

Comment

ปลอดภัยไร้กังวล เหอะๆๆๆ....

Comment

ผมลองเข้าดูแล้วครับ ไม่มีอะไรอย่างในเมลบอก
              สงใส่เป็นการกระทำของพวก . . . . . เนอะ

Comment

Working...
              X