Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N-E ลากได้สุด+ใช้งานจริงที่เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N-E ลากได้สุด+ใช้งานจริงที่เท่าไหร่ครับ

เห็นในบอร์ด Extream หรืออื่นๆ ส่วนมากจะ oc x2 3600+ ได้กันที่ 3.0 GHz ไม่ค่อย(เคย) เห็นใครมาโพสต์ๆ กันว่า ลากได้ 3.5GHz ได้ 3.8 กันเลยครับ - -

แสดงว่า ส่วนใหญ่จะลากได้กันไม่เกิน 3 Ghz เหรอครับ? (เห็น asrock สุดจิงๆ ก็ 3ghz สูสี asrock เลยสิงี้ - -)

คงเป็นเพราะ cpu มันตันแค่นี้สำหรับ sink ไงละครับ ถ้าหากเปลี่ยนเป็นน้ำหรือ dryice คงจะ oc ได้อีกครับ

ปล. สถิติโลกของ X2 3600+ 65nm อยู่ที่ 3.6G กว่าๆครับ ท่านลองทำดูเองก็ได้ว่าจะได้เท่าไหร่

Comment

cpu รุ่นเดียวกันแต่คนละตัว ก็คล็อกได้ไม่เท่ากันนะครับ

Comment

จะให้ลากมากกว่านี้ก็ได้ครับ แต่ตอนนี้บอร์ดมันอัดไฟได้น้อยไปหน่อยเท่านั้นหละเลยใช้มันอย่างนี้ไปก่อน

Comment

จะแรงกันไปไหนครับผมยังใช้เดิมๆอยู่เลย

Comment

แล้วแต่ดวง...

Comment

อยู่ที่ ความสามารถของตัวผู้ลาก ของฮาร์ดแวร์ สถาพอากาศ และที่ขาดไม่ได้คือ"ดวง"

Comment

ลากไม่ไหวคับ.....มันหนัก

Comment

Working...
                X