Announcement

Collapse
No announcement yet.

ddr2 วิ่ง 1t ได้ด้วยหรอครับ มาดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ddr2 วิ่ง 1t ได้ด้วยหรอครับ มาดูทีครับ

คือผมใช้ ram ccz pc2-8500 sli ready อะครับ support epp bus 1066 5 5 5 15 2t

คือ ผม enable epp แล้ว ถ้าวิ่งต่ำกว่า 800 มันจะ config timing ไปที่ 1t เลย งง ลอง เทส อะไรดู ผ่านหมดครับ เลยสงสัยว่า มันวิ่ง 1t ได้ด้วยหรอครับ แต่ถ้า จับวิ่งตั้งแต่ bus 900 ขึ้นไป มันจะปรับ 2t เอง ยังไม่ได้ลอง แบบ bus 1000 นะครับ เพราะ ปรับลดตัวคูณ ไม่ได้ ปรับลดลงมา 8 แล้ว พอsave และ ออก พอรีสตาท ก็เป็น 9 เหมือนเดิมเลย จะให้วิ่งที่ 500*9 ก็ไม่ไหว เหอะๆ 4.5

หรือว่า มัน 1t กันตั้งนานแล้ว
    Last edited by ballboy; 11 Jun 2007, 17:31:05.

ได้ครับ แต่แรมต้องไหวจริงๆ ส่วนมากที่เห็นๆ กัน ก็อยู่ที่ 900 มั๊งครับ

Comment

Originally posted by greatng View Post
      ได้ครับ แต่แรมต้องไหวจริงๆ ส่วนมากที่เห็นๆ กัน ก็อยู่ที่ 900 มั๊งครับ
      อ๋อ อย่างงี้นี่เอง

Comment

เต็มที่ประมาณ 900 นี่แหละครับสุดๆของมันแล้ว

Comment

1T วิ่งได้ครับสำหรับ MB ที่ใช้ Chip nFORCE และ ATi ส่วน Intel 965 มันไม่มีให้ปรับผมั้ง ของผมก็ลองเอามาวิ่งเล่นๆแถวๆนี้ได้เหมือนกัน

Comment

แรงๆกันทั้งนั้นเลยครับ นึกว่า มันรันไม่ได้ อิอิ ขอบคุณที่เข้ามาตอนกันนะครับ

Comment

ชิป VIA ก็มีให้ปรับเช่นกันครับ

Comment

ได้สิครับ

Comment

Working...
                X