Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบราคาสเปกคอม กับ วิจารณ์สเปกที่เลือกไว้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบราคาสเปกคอม กับ วิจารณ์สเปกที่เลือกไว้หน่อยคับ

ผมจะซื้อคอมใหม่น่ะคับ สเปกที่ตั้งไว้น่ะคับ ช่วยบอกราคาตลาดพันทิพย์ให้หน่อยน่ะคับ
    intel E4300
    M/B Asus หรือ abit (ไม่ทราบรุ่นคับแนะนำหน่อยน่ะคับ,ว่าสองยี่ห้อนี้อันไหนดีกว่า)
    RAM G.SKILL 1G*2 (ราคาเท่าไรคับ) (ระหว่าง Kington กับ G.SKLL ดีกว่า)
    VGA ASUS X1600PRO หรือ GF7900GTX (ใช้ด้านกราฟฟิก กับเล่นเกมส์ คับพิมงานบ้าง หรือแนะนำมาก็ได้คับ พร้อมรับฟัง)
    Sound card Creative 5.1
    DVD ASUS DVD/RW
    LCD Philips 17"หรือ ACER 19"
    Caes Delux + Suply
    Mouse + Key Sumsung
    วิจารณ์หน่อยน่ะคับวว่าเข้ากันได้ดีมั้ยการทำงานจะ ซับพอด กันดีมั้ยคับยังไงช่วยบอกราคาหน่อยน่ะคับ ขอแบบราคาพันทิพย์น่ะคับ

WWW.thanni.com ราคาคร่าวๆครับ

Comment

VGA ASUS X1600PRO หรือ GF7900GTX (ใช้ด้านกราฟฟิก กับเล่นเกมส์ คับพิมงานบ้าง หรือแนะนำมาก็ได้คับ พร้อมรับฟัง) -----ทั้งราคาและความแรงมันต่างกันมากครับ ตอนนี้7900gs กับ x1950pro ดีกว่าครับ

LCD Philips 17"หรือ ACER 19" 19นิ้วไปเลยครับ ราคาต่างกันไม่ถึง 1xxx

RAM G.SKILL 1G*2 (ราคาเท่าไรคับ) (ระหว่าง Kington กับ G.SKLL ดีกว่า) -----ถ้าใช้เดิมๆๆไม่คล๊อกนั้นไม่ต่างกันมากครับ เอาคิงตั้นมาติดซิ้งสักหน่อยก็จะลื้นขึ้น

M/B Asus หรือ abit (ไม่ทราบรุ่นคับแนะนำหน่อยน่ะคับ,ว่าสองยี่ห้อนี้อันไหนดีกว่า) ------ อันนี้แล้วแต่ชอบเลยครับ แนะนำถ้าราคากลางๆๆ ก็ p5b-e ครับ

Comment

Originally posted by bazara View Post

RAM G.SKILL 1G*2 (ราคาเท่าไรคับ) (ระหว่าง Kington กับ G.SKLL ดีกว่า) -----ถ้าใช้เดิมๆๆไม่คล๊อกนั้นไม่ต่างกันมากครับ เอาคิงตั้นมาติดซิ้งสักหน่อยก็จะลื้นขึ้น
        อันนี้ผมอยากทราบไว้เป็นความรู้ครับ ติดซื้งแล้วมันลื่นขึ้นแบบใหนครับ อธิบายให้ฟังหน่อยนะครับ พอดีไม่รู้จริงๆ ขอบคุณครับ

Comment

ติดซิ้งจะทำให้อุณหภูมิของเม็ดแรมลดลงได้ครับ ถ้าเราทำ 3d หรือรันเกมหนักๆเป็นเวลานานแรมจะร้อนขึ้นเรื่อยๆๆครับ ถ้าไม่ซิ้งมันจะระบายได้ช้ากว่าครับ พอเราใช้ไปนานๆๆเล่นเกมส์ประมาณ 4-5ชั่วโมงจะเห็นได้ว่าเครื่องหน่วงๆลง ถึงจะไม่ocก็ตามครับ ให้ดีก็ติดพัดลมไปเลยครับ amandaแรงดีครับ

Comment

อืม ต้องลัง สังเกตุซะหน่อย ของผม ไม่รู้สึกเลยหว่า ขนาดเปิดทีละ 10 ชม ต้องกลับบ้านพิสูจน์อีกครั้ง

ขอบคุณครับ

Comment

อ่อ ถ้าเปิดทิ้งไว้อย่างเดียวไม่ค่อยมีผลนะครับ ผมเคยลองเทสจากรน 3d 05หนักแบบ หรูบอ่ะครับแล้วเอาซิ้งแรมออกกับใส่ซิ้งแรม เอาแต้มที่รัน ประมาณ 20ครั้งมาเฉลี่ย ติดซิ้งค่าเฉลี่ยจะสูงกว่า ประมาณ 900แต้มครับ (ผมใช้ 7800gtx นะครับ อุปกรณ์ทุกตัวไม่ oc ครับ)

Comment

สงสัยแรมผมมัน กระจอก ถึงไม่รู้สึกครับ หรือผม ความรู้สึกช้าก็ไม่รู้ครับ อิอิ ขนาด ทำงานทีละ 10 ชมแล้วนะ PS2 + GAME

ขอบคุณครับ

Comment

สอนเชิง พี่หนึ่งซะแล้ว 555+

Comment

ง่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ม่ายช่ายน้าๆๆๆ แค่ความเห็นกับที่เคยลองทำเท่านั้นเองครับ ไม่กล้าไปสอนเชิงพี่เขาหรอกครับ
                    Last edited by bazara; 13 Jun 2007, 11:52:03.

Comment

Originally posted by bazara View Post
                      ง่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ม่ายช่ายน้าๆๆๆ แค่ความเห็นกับที่เคยลองทำเท่านั้นเองครับ ไม่กล้าไปสอนเชิงพี่เขาหรอกครับ
                      ผมไม่คิดอย่างนั้นนะ ขอให้เป็นความรู้ใหม่ ที่ผมยังไม่รู้และยังไม่ได้ลอง ทำ ผมก็อยากรู้นะ และผมก็จะถามอย่างที่ถามนั้นแหละครับ เพราะผมอยากรู้ ไม่มีไครรู้ทุกเรื่องหรอกครับ ยินดีที่จะถามครับ

ขนาดเล่น บิต ผมยังให้น้อง ในเวปนี้สอนเล่นเลยครับ พิ่งเล่นเป็น เดือนเดียวเอง 55 HDD เต็มแล้ว อิอิ
                      แต่ ที่คิดหนักคือ ถ้าอยากจะลอง เรื่องที่บอกนี้ นึกถึงซิ้ง แรม ตัวเองแล้ว จะถอดออกยัง ขี้เกีจรเลยครับ 555

Comment

Working...
                      X