Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจาเอาอันนี้ออกไปยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจาเอาอันนี้ออกไปยังไงคับ

ตอนเข้า win จะขึ้นทุกครั้งเลย ต้องคลิกทุกครั้ง เอาออกยังไงคับ

มันมากับ dot net 2.0 มั๊งครับถ้าจำไม่ผิด

Comment

เข้า Control Panel ==> User Accounts ==> ลบ ASP.net ออกไปครับ ผมใช้วิธีนี้อ่ะ ก็ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

มันมาตอนลง driver การ์ดจอของ ATI อ่ะคับ เพื่อนๆๆเป็นกันป่ะ ช่วยหน่อยจิ...

Comment

ผมยังงงๆนิดหน่อย คุณหมายถึง unread mail หรือ ชื่อที่ให้ขึ้นมา Login อ่ะ....

Comment

พิมพ์ control userpasswords2 ใน run ครับ

แล้วเอาเครื่องหมายถูกออกครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
              ผมยังงงๆนิดหน่อย คุณหมายถึง unread mail หรือ ชื่อที่ให้ขึ้นมา Login อ่ะ....
              ชื่อให้ขึ้นมา log in คับ

Comment

กะแล้วเชียว แต่งงว่าทำไม2ท่านด้านบนพูดถึง ASP.net กะ dot net 2.0 เหอะๆๆๆ

งั้นก็ตามคุณ tassapon ว่าไว้ก็จบเลยเน้อ....

Comment

ตาม 2 rep บนก้อแก้ปัญหาได้เหมือนกัน เข้าไปลบให้เหลือ User กับ Guest ก้อใช้ได้เหมือนกันแก้ปัญหาได้เหมือนกัน แต่วิธีการต่างกัน แต่สุดท้ายมันก้อแก้ปัญหาได้ไม่เห็นต้องมานั่งติโน่นว่านี้เลยนิ

Comment

Originally posted by supakit3000 View Post
                    ตาม 2 rep บนก้อแก้ปัญหาได้เหมือนกัน เข้าไปลบให้เหลือ User กับ Guest ก้อใช้ได้เหมือนกันแก้ปัญหาได้เหมือนกัน แต่วิธีการต่างกัน แต่สุดท้ายมันก้อแก้ปัญหาได้ไม่เห็นต้องมานั่งติโน่นว่านี้เลยนิ
                    ใครติเหรอ???? (โดนอีกอ่ะดิเรา)
                    ผมแค่บอกว่าผมงงเพราะผมไม่รู้ การที่ไม่รู้นี่ผิดด้วยเหรอครับ เลยอยากถามรายละเอียดให้เข้าใจแค่นั้น ผมไม่ได้เก่งหรือเลิศเรอเพอร์เฟคมาจากไหนนะครับ เพียงแค่สงสัยอะไรก็อยากซักถามให้ทราบถึงที่มาที่ไปให้ตัวเองได้เข้าใจ จะได้จดจำไปใช้งานได้จริงๆ ช่วยกรุณาอย่าเข้าใจว่าผมติโน่นตินี่เลยนะ อ่านดูแล้วมันเหมือนการจ้องจับผิดกันซะงั้น

Comment

เหมือนบอร์ดเราจาทำให้คนไม่เข้าใจกัน อิอิ.........

Comment

Originally posted by aunj View Post
                        เหมือนบอร์ดเราจาทำให้คนไม่เข้าใจกัน อิอิ.........
                        หนุกๆหนะท่าน อย่าซีเรียสเลย
                        ความคิดเห็นแต่ละท่านย่อมแตกต่างกันได้ แต่เราไม่แตกแยกครับ
                        เราชาวโอเวอร์คล็อคโซนเหมือนกัน

Comment

ลองแก้ตาม 2 วิธีที่ให้มาแล้วครับ มีความแตกต่างนิดหน่อย

ถ้าเข้าไปพิมพ์ control userpasswords2 ใน run มันจะไม่ขึ้น Logoff ครับ

แต่เราต้องมาเซทข้างในใหม่หมดเลย Icon บน Desktop ที่เคยมีก็จะหายไป Theme ที่ตั้งไว้

ก็จะหายไปด้วยครับ

แต่ถ้าเข้าไปลบ account ASP.net ใน user account ออก

หน้าตา Desktop ที่ตั้งไว้ตอนแรกจะไม่เปลี่ยนแปลงครับ

ผมก็เลยเลือกวิธีลบ ASP.net เอา แหะ ๆ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                            ลองแก้ตาม 2 วิธีที่ให้มาแล้วครับ มีความแตกต่างนิดหน่อย
                            ถ้าเข้าไปพิมพ์ control userpasswords2 ใน run มันจะไม่ขึ้น Logoff ครับ
                            แต่เราต้องมาเซทข้างในใหม่หมดเลย Icon บน Desktop ที่เคยมีก็จะหายไป Theme ที่ตั้งไว้
                            ก็จะหายไปด้วยครับ
                            แต่ถ้าเข้าไปลบ account ASP.net ใน user account ออก
                            หน้าตา Desktop ที่ตั้งไว้ตอนแรกจะไม่เปลี่ยนแปลงครับ
                            ผมก็เลยเลือกวิธีลบ ASP.net เอา แหะ ๆ
                            งั้นก็แปลว่าคุณทำตามวิธีแรกแล้วมันLoginเข้าใช้งานในUserอื่น ที่ไม่ใช่Userที่คุณเคยใช้งานปกติอ่ะดิ เหมือนประมาณว่าสร้างNewAccountขึ้นมาใหม่มั้ง....

Comment

ลองใช้ tweakUI ดู ดูครับ แล้วไป ปรับให้ auto logon

Comment

Working...
                              X