Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ไปถอยมาแว้ว 8600gt ichill แต่ทำไมคะแนนแค่นี้หว่า เป็นเพราะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ไปถอยมาแว้ว 8600gt ichill แต่ทำไมคะแนนแค่นี้หว่า เป็นเพราะไร

ซื้อมาแว้ววันนี้คับ ในกล่องมีเกมส์แถมมาให้ด้วย แต่ยังไม่ได้ลงเล่น
    ปกติเล่นเกมส์ FEAR อยู่แล้วครับ ลื่นมากๆครับ ตัวเก่าเคยใช้
    7600gt อยู่ ตัวนี้ลื่นกว่าเยอะคับ

SPECT

ASUS M2N_MX
    ATHOLN 64*2 3600+65nM
    DDR2 KINGTON 667 512*2 (FP-Y5)
    SEAGATE 80GB SATA
    DVD-RW LITE-ON16x
    DVD-SAMSUNG 8X
    SOUND BLASTER LIVE24 BIT 7.1
    DELUXE 450W. รุ่น 31A
    PHILIPS 190CW

แต่ไหงภาพในเกมส์มันเป็น ปื้นๆๆๆ เหมือนกภาพการ์ดจอรันที่ 16 บิตเลยหง่ะ
    (นึกออกไหมครับ)
    ภาพคล้ายๆขี้กลาก น่ะครับ ไดร์เวอร์ก็ลงตัวที่แถมมาน่ะครับ

สงสัยอีกอย่างครับ ทำไมการ์ดจอตัวนี้รันที่เครื่องอื่น ได้คะแนนเป็น 100,000 ขึ้นกันทั้งนั้นครับ

ลบไดรเวอร์เดิมออกยังงะ แล้วลงใหม่อีกรอบ น่าจะซ้อ 7900 gs คุ้มกว่า

Comment

ลบไดร์เวอร์เดิม รีสตาร์ท ลงไดร์เวอร์ใหม่ รีสตาร์ท

100,000 ขึ้น เค้าใช้สเปคเทพเทสครับ

Comment

ทำไม่ไปซื้อ 86GT ไม่ซื้อ 79GS หนอ

ถ้าชอบดูตัวเลข งานี้ผิดหวังแน่ครับ บอร์ด MX ก็ OC ไม่ขึ้นด้วย แล้วคะแนนจะขึ้นได้ไง

ผมแนะนำ อย่ายึดติดคะแนน ใช้ได้ปกติ ครับ

Comment

แถมเกมอะพี่หนึ่ง สงสัยเอาเกมส์

Comment

ภาพเป็นปื้นๆเกิดจากอะไรครับ ลบไดร์เวอรืตัวเก่าออกแล้วครับ แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม
            เวลาเล่นเกมส์ตอนเดินเข้าที่มืดภาพเป็นวงๆเหมือน พระอาทิตย์ทรงกลดน่ะครับ แต่วงนี้
            ไม่สวยเท่าพระอาทิตย์ทรงกลด มันวงขี้กลากชัดๆ

Comment

พวก 8600xx มีปัญหาเรื่องมุมมองระยะไกล ไม่ใช่เหรอคับ

Comment

8600gt เล่น FEAR แล้ว ภาพเป็นปื้นๆ

ภาพป็นวงๆครับ ดูตรงผนังครับ ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร

Comment

ไม่ค่อยอยากจะแก้ข่าวเท่าไหร่เลยนะเนี่ยะ เดี๋ยวโดนพวกลุมเละ ว่า8600มีปัญหาเยอะ เหอะๆๆๆ
                  ลองเล่นไดร์เวอร์ตัวนี้ดู รับรองว่าไร้ปัญหาในเกือบทุกสาเหตุเน้อ NGO_NVIDIA_Optimized_Driver_v.1_158.22

Comment

หา cpu ใหม่มาใช้จิ ถึงหมื่นแน่ๆ

Comment

NGO_NVIDIA_Optimized_Driver_v.1_158.22

หาได้จากเวบไหนเหรอครับ ไปหาในเวบของ NVIDIA ไม่มีเลย

Comment

Originally posted by pakaho View Post
                        NGO_NVIDIA_Optimized_Driver_v.1_158.22

หาได้จากเวบไหนเหรอครับ ไปหาในเวบของ NVIDIA ไม่มีเลย
                        ติดตามข่าวสารของไดร์เวอร์ใหม่ๆได้ที่นี่เลยเน้อ เดี๋ยวมีพี่ๆเขา คอยอัพเดทข้อมูลให้ตลอด....
                        http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=24520

Comment

พี่ครับถ้าลงตัวใหม่นี้ไดเวอร์ตัวเก่าต้องถอดออกก่อนป่ะครับ
                          หรือลงไปได้เลย...จากผู้น้อย

Comment

ถอนซีครับ

จริงๆ 8600 นี่ถึงจะแรงน้อยกว่า 7900 แต่รายละเอียดและสีของภาพจะดูสดใสสมจริงกว่า 7900 น๊ะ ทั้ง กราฟฟิกและดูหนัง ถ้าชอบแบบสีสันสวยไม่เน้นเล่นเกมส์มาก....แต่เท่าที่ลองมาเกมส์หัวกะทิก็เล่นได้ผ่านทุกเกมส์ครับเพียงแต่บางเกมส์อาจต้องเซ็ตไว้ที่800 x 600
                            ผมว่าน่าพอใจครับรุ่นนี้

Comment

8600GTxxx ตอนนี้ลงไดร์เวอร์ตัวไหนดีครับช่วยแนะนำผมหน่อยครับที่ดีที่สุดอ่ะครับ ...
                              ขอบคุนครับ

Comment

Working...
                              X