Announcement

Collapse
No announcement yet.

Regedit มีวิธีเปิด USB มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Regedit มีวิธีเปิด USB มั้ยครับ

อยากทราบว่ามีวิธี เปิด USB Port ที่ปิดไว้ ด้วยการเซ็ทที่ RegEdit มั้ยครับ
    ผมไม่สามารถเปิดทาง My Com-->Properties--->Device Mngr ได้น่ะครับ
    ขอบคุณมากครับ

ขออภัยนิดนึง
    สงกะสัยว่าท่านปิดมันยังงัยอ่ะ น่าจะใช้วิธีตรงกันข้ามกับที่ทำก็น่าจะเปิดได้แล้วนะ
    แต่ที่บอกว่า​ไม่​สามารถ​เปิดทาง​ My Com-->Properties--->Device Mngr เนื่องจากมันขึ้น Error ว่าเช่นใดเหรองับ....

Comment

Originally posted by dears View Post
      ขออภัยนิดนึง
      สงกะสัยว่าท่านปิดมันยังงัยอ่ะ น่าจะใช้วิธีตรงกันข้ามกับที่ทำก็น่าจะเปิดได้แล้วนะ
      แต่ที่บอกว่า​ไม่​สามารถ​เปิดทาง​ My Com-->Properties--->Device Mngr เนื่องจากมันขึ้น Error ว่าเช่นใดเหรองับ....

Admin มันปิดไว้ครับ

อยากเปิด แต่ คลิกขวา เรียก Context Menu ไม่ได้เลย

Comment

เดาว่าเครื่องที่ทำงาน หรือไม่ก็ที่ร้านเน็ตแน่เลย แต่ว่าเข้า regedit ได้อ่ะดิท่าน งงเน้อทำไมเขาไม่ปิดส่วนนี้ด้วย

แบบที่ว่านี้ไม่เคยลองแฮะ เดี๋ยวต้องลองเปิดดูก่อน ได้ไม่ได้ค่อยว่ากัน เหอะๆๆๆ
        รอท่านผู้รู้ท่านอื่นมาชี้แนะดีกว่า....

Comment

Originally posted by dears View Post
          เดาว่าเครื่องที่ทำงาน หรือไม่ก็ที่ร้านเน็ตแน่เลย แต่ว่าเข้า regedit ได้อ่ะดิท่าน งงเน้อทำไมเขาไม่ปิดส่วนนี้ด้วย

แบบที่ว่านี้ไม่เคยลองแฮะ เดี๋ยวต้องลองเปิดดูก่อน ได้ไม่ได้ค่อยว่ากัน เหอะๆๆๆ
          รอท่านผู้รู้ท่านอื่นมาชี้แนะดีกว่า....
          เครื่องที่ทำงานครับท่าน

Comment

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Services\UsbStor
            รู้สึกว่าจะต้องแก้ค่า Hexadecimal
            แต่ว่ามันชื่ออะไรนี่แหละ ผมลืมแว้ว เหอะๆๆๆ น่าจะเป็น Start หรือไม่ก็ ErrorControl หรือไม่ก็ Type
            ลองดูเน้อท่าน....

Comment

เข้าตามนี้ดูถ้าโดนปิดไดร์ฟเอาไว้CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\Explorer
              แล้วลบ NoDrives ออกลองวิธีนี้ดูก่อน

Comment

Edit Registry ไม่ได้ คร๊าบบบบ
                Copy ออกมา Editข้างนอกก็ ไม่ได้

มีวิธีแก้มั้ยครับ

ตอนนี้ความรู้สึกอยาก เสียบ USB Drive
                มันไม่มากเท่า กับความอยากปลดล็อก ระบบ อิๆๆๆ

Comment

งั้นแปลว่าถูกAdminกำหนดPolicyทุกอย่างไว้หมดแล้วอ่ะดิ งานนี้คงยากแล้วหละ หากมีความต้องการจะใช้งานจริงๆ ลองให้Adminมาเพิ่มPolicyให้ดีกว่าครับ อย่าไปหาวิธีHackเลยเน้อ....

Comment

งั้นแปลว่าถูกAdminกำหนดPolicyทุกอย่างไว้หมดแล้วอ่ะดิ งานนี้คงยากแล้วหละ หากมีความต้องการจะใช้งานจริงๆ ลองให้Adminมาเพิ่มPolicyให้ดีกว่าครับ อย่าไปหาวิธีHackเลยเน้อ....
                    ถ้าผมจะเอา RegEDit ใส่ FDD มา COPY ลงทาง DOS
                    ได้มั้ยครับ
                    ต้องใช้คำสังว่าไงมั่ง- - - -

อันนี้ถามเฉยๆ ประดับความรู้ เพราะสิ้นเดือนนี้ ผมลาออกแล้วจ้า

Comment

Originally posted by คุณถั่ว View Post
                      ถ้าผมจะเอา RegEDit ใส่ FDD มา COPY ลงทาง DOS
                      ได้มั้ยครับ
                      ต้องใช้คำสังว่าไงมั่ง- - - -
                      อันนี้ถามเฉยๆ ประดับความรู้ เพราะสิ้นเดือนนี้ ผมลาออกแล้วจ้า
                      ข้อแรกไม่ทราบเช่นกันครับว่าทำได้หรือเปล่า ไม่เคยลองจริงๆ
                      แต่ชอบเหตุผลหลังคำว่าเพราะ ของคุณนี้แหละ เหอะๆๆๆ

Comment

งั้น Hack admin เลยดีกว่า
                        จาเอาแบบ เป็น admin เอง ถ้าไม่อยากก็ ลอง run พิมพ์ regedit //Hkey_Local_Machine/system/service/USBSTOR หา start คลิก เปลี่ยน value data เป็น 3 แล้วปิด และก้อ ลองเสียบ USB กันเล้ยยยยยย เย้....

Comment

Working...
                        X