Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านเซียนเรื่อง Mainboard Intel ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านเซียนเรื่อง Mainboard Intel ด้วยครับ

รุ่น D946gzis ตอนแรกใช้ การ์ดจอ on board ก็ใช้ปกติดี แต่พอซื้อการ์จอมาเพิ่ม เป็นรุ่น ASUS extreme n6600, ถอด driver on board ออกแล้ว แล้วลงตัวที่มากับกล่อง ปรากฏ
    ว่าตอนเครื่องที่หน้า Bios สั่นครับ เหมือนทีวีรุ่นเก่าๆที่จอมันสั่นได้เลยอ่ะ แต่พอเข้า windows ได้ก็ปกติครับ ลองเอา การ์ดไปใส่เครื่องเพื่อน ปรากฏว่าปกติดี ลองเปลี่ยนPower แล้วก็เหมือนเดิม แถมใส่การ์ดจอเพิ่มแล้ว RAM ยังหายไป 34 M แบบนี้ board ผมมีปัญหาหรือเปล่าครับ เพิ่งซื้อมาเองอ่ะ รบกวนท่านเซียนทั้งหลายช่วยตบผมด้วยนะครัย ขอบคุณคับ

เอาปรับเเชร์เเรมออกยางก๊าบบบ
    share vga

Comment

ใน Bios มีแต่ให้เลือกว่าจะใช้อะไรเป็น Master อ่ะครับ ผมเลือกเป็น PCIe แล้วนะครับ

Comment

dissable vga on board ก่อนนะ

Comment

Working...
        X