Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะ upgrade เครื่องเป็น intel ช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ upgrade เครื่องเป็น intel ช่วยดูทีครับ

ASUS P5K Deluxe WiFi-Ap - Intel P35
    Core2 Duo E6600 2.40GHz , LGA775 Dual-Core, 1066 MHz, 4MB
    Ram จะใช้สัก 2 Gb แนะนำทีครับไม่มีข้อมูลเลย
    ทั้งหมดนี่ราคาประมาณเท่าไรครับ

ทีนี้การ์ดจอผมใช้ Elsa 6800 GT อันเดิมไปก่อนนี่มันจะไหวมั๊ยครับ เพราะว่าจะรอสักพักเผื่อมีไรใหม่ๆออกมา ผมไม่ Overclock นะครับ ทีนี้ระบบทีผมจะ อัพเนี่ยมันแรงกว่าเครื่องตามลายเซ็นที่ผมใช้อยู่มากแค่ไหนครับ ..... รบกวนด้วยครับ

หรือว่ามีตัวไหนที่ราคาถูกลงมาแล้วเจ๋งๆๆ ก็แนะนำได้เลยนะครับ

Comment

ใช้งานประมาณไหนล่ะครับ 6800GT ก็ยังใช้ได้ ไม่น่าเกลียดอะไรครับ ส่วนเปลี่ยนไปแล้ว จะเห็นผลว่าแรงกว่าแค่ไหน ก็ต้องขึ้นอยู่กับว่าเอาไปใช้งานอะไร ถ้าเทสต์เบนช์มาร์ก ล่ะก็เห็นชัดเจนเลย แต่ถ้าเอาไปเล่นเกม โดยใช้การ์ดตัวเดิม น่าจะเห็นความต่างได้น้อยครับ ส่วนราคาลองไปเช็คดูตามเว็บที่เช็คราคาคอมได้ครับ มีอยู่หลายเว็บ ลอง ค้นหา ดูก่อนครับ

Comment

www.busitek.com

Comment

Working...
        X