Announcement

Collapse
No announcement yet.

Window มีผลกับการ OC มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Window มีผลกับการ OC มั้ย

Window มีผลกับการ OC มั้ย แบบว่า Windows ตัวไหน OC ได้ไกลสุด หรือ Windows ตัวไหน OC แล้วเสถียรสุด

ถ้าเอา เสถียรนะ Window ตัว Professional แบบไม่ mod อะ เสถียรสุดแล้ว 555555+
    แต่ลากไกล ไม่ไกล ผมว่าไม่เกี่ยวอะ

Comment

มันจะต่างอะไรกันล่ะครับ

ระบบจะล่มหรือจะยืนอยู่ ส่วนนึงมันก็มาจาก Hardware ทั้งนั้นแหละ

อีกส่วน Software ตรงนี้จัดสรร Tweak มันให้พอดี ๆ ก็ฉลุยแล้วล่ะครับ

ไม่ต่างกันหรอก ไม่ว่าจะ Windows รุ่นใหน

Comment

จะหามาตรฐานได้ที่ใหนหว่า ถ้ software ก็ต่างกัน

XP SP2 2002 ตัวแรก แจ่มสุดแล้ว

Comment

เครื่องผม ไม่มีผล XP รุ่นใหน ก็ความเร็วไม่มีต่ำกว่าเดิม รวมถึง VISTRA ครับ

Comment

มันก็เกี่ยวนิดนึงนะ windows บางเวอร์ชั่น กินทรัพยากรเดิมๆ น้อยกว่าบางเวอร์ชั่น

Comment

น่าจะมีผลนิดๆ นะ

Comment

เกี่ยวแน่หละนิดนิด
                แต่ตัวไหนลากไกลสุด มันต้องลองดูอ่ะ....

Comment

XP SP2 ตัวแรก ไกลสุดครับ

Comment

Working...
                  X