Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Window Xp 2007 V.2 Kool ตัวใหม่ แล้วลงใหม่ไม่ได้คับ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Window Xp 2007 V.2 Kool ตัวใหม่ แล้วลงใหม่ไม่ได้คับ!!

กะจะกลับมาใช้ Xp 2006 V.9 คิดว่าเป็นตัวที่สมบูรณ์ที่สุดเท่าที่เคยใช้มาแล้ว แต่มันกลับขึ้นจอฟ้า ตอน Format คับ โหลดแผ่น แล้วก็ขึ้นเลย เอ้อ เห็นเพื่อนๆหลายคนเค้าบอกว่า เกี่ยวกับ เมนบอร์ด P5B จิงรึป่าวคับ ที่จะตั้องใช้ แผ่น ไม่ mod แต่ทำไม ผมลง 2007 V.2 Kool ได้ก็ไม่รู้ (ใช้ๆไปแล้วรู้สึกมันจะรันโปรแกรม ไม่ค่อยได้อะคับ ต้อง รีเครื่องทุกทีเลย) แนะนำด้วยคับ ขอบคุณมากคับ

ตกลงจะFormatลงใหม่ใช่ป่ะ????

ถ้าFormatจากแผ่นXp 2006 V.9ไม่ได้ งั้นก็ลองFormatจากPartitionMagicหรือไม่ก็Fdiskไปเลย แล้วลองลงใหม่ดูครับ....

Comment

คับผม แล้วจาลองดูคับ ขอบคุณมากคับ

ปล. แล้ว บอร์ด P5B มีปัญหาเรื่องลงวินโดร์ จิงรึป่าวคับ

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
        คับผม แล้วจาลองดูคับ ขอบคุณมากคับ
        ปล. แล้ว บอร์ด P5B มีปัญหาเรื่องลงวินโดร์ จิงรึป่าวคับ
        อยากรู้จัง ว่าท่านได้ข้อมูลแต่ใดมา....

Comment

แถวๆนี้อะคับ ต้องลง Window แบบ No mod เท่านั้นถึงจาลงได้ -*-

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
            แถวๆนี้อะคับ ต้องลง Window แบบ No mod เท่านั้นถึงจาลงได้ -*-
            ถ้างั้น ท่านต้องไปถามคนคนนั้นที่บอกท่านมาแล้วหละ ว่าจริงหรือเปล่า

ส่วนตัวผมมีความคิดเห็นกับเรื่องแบบนี้ว่า มันเป็นเรื่องที่บางทีเราต้องทดลองให้เห็นผลกับตาก่อน ถึงจะเชื่อในสิ่งที่คนอื่นบอกมาได้ (สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห้นไม่เท่ามือคล้ำ) ลองดูเองเลยครับ ไม่เสียหายอะไรนี่ จะได้รู้กันไปว่าจริงหรือเปล่า

Comment

Originally posted by dears View Post
              ถ้างั้น ท่านต้องไปถามคนคนนั้นที่บอกท่านมาแล้วหละ ว่าจริงหรือเปล่า

ส่วนตัวผมมีความคิดเห็นกับเรื่องแบบนี้ว่า มันเป็นเรื่องที่บางทีเราต้องทดลองให้เห็นผลกับตาก่อน ถึงจะเชื่อในสิ่งที่คนอื่นบอกมาได้ (สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห้นไม่เท่ามือคล้ำ) ลองดูเองเลยครับ ไม่เสียหายอะไรนี่ จะได้รู้กันไปว่าจริงหรือเปล่า
              มันเป็นความจริง! คับ เลยมาถามผู้ที่เคยเล่น บอร์ดนี้ ดู

ปล. ความใจร้อน คือบ่อเกิดแห่งความ ทุกข์นี่เอง (ไปอีกวัน Gigabye P965 DS3R มาพอดี เสียดาย)
              Last edited by ZaKaChI; 12 Jun 2007, 20:25:35.

Comment

จริงแท้ครับ ผมใช้P5Bอยู่ ลงwinXPยากมาก ลองทั้งVer.ใหม่Verเก่า,แผ่นQuickต่างๆก็ยังไม่work
                สุดท้ายเพื่อนๆในบอรดแนะนำให้ปรับBios=>HDDเป็นโหมดIDE ผ่านฉลุย!

Comment

Originally posted by GunnerX View Post
                  สุดท้ายเพื่อนๆในบอรดแนะนำให้ปรับBios=>HDDเป็นโหมดIDE ผ่านฉลุย!
                  HDD ก็เป็นโหมด IDE อยู่แล้วอะคับ แต่มันก็ยังขึ้นจอฟ้าอยู่ดี Format หรือ ลงใหม่ก็ไม่ได้ ToT

Comment

Working...
                  X