Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพเกรดให้แรงขึ้น ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพเกรดให้แรงขึ้น ช่วยหน่อยครับ

เครื่องผมใช้ MB Asus AV7-E.VIA KT133A.BIOS Award 1004.AMD Durun 850 Mhz.การ์ดจอNVIDIA RivaTNT2 Model64.คือผมอยากอัพเกรด cpu กับ การ์ดจอ ให้แรงและเร็วขึ้นกว่าเดิม พอจะมีให้เลือกไหมครับ ขอบคุณครับ

ใส่ไปเลยครับ vga gf4 MX440 ครับ 128M 128Bit ครับ

Comment

ซื้อ 2400+ 2.0g กะ spark 9550 ddr2

ก็โอเค แล้ว

Comment

แนะนำซื้อ มือ 2 เอา

อัพของใหม่เสียดายตัง

Comment

บอร์ดมันลองรับ 2400+ ด้วยเหรอครับ ผมว่ามันไม่น่าจะเห็นน่ะครับ ดูจากความเก๋าและเก่าของบอร์ดอะครับ การ์ดจอก็ 9550DDR2 ก็ได้ครับแล้วแต่งบครับท่าน

Comment

CPU แค่เกิน 1.1 GHz ก็เล่น Most wanted ได้แล้ว ส่วนการ์ดจอต้องดีหน่อยคับ แล้วเพิ่มแรมเอา

แต่เป็นมือ 2 ดีกว่าถูกด้วย(ถ้าดูเป็นนะ) แรม SD ก็มือ 1 คุ้มกว่ามั้งเพราะราคาใกล้เคียงกันทั้ง มือ1

และมือ2 การ์ดจอก็หาสัก 128 บิตมือ2 อาจจะหายากหน่อยแต่ถูกลงเยอะ CPU อาจต้องหาใหม่

พร้อมกับเฟรช BIOS ใหม่ด้วย ถึงจะเห็น CPU 2000+ขึ้นไป

Comment

Working...
            X