Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD SATA II 300 ต่อเข้ากับ SATA_Raid ได้รึป่าวคับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD SATA II 300 ต่อเข้ากับ SATA_Raid ได้รึป่าวคับ !!

พอดี ไม่เคยใช้ Sata_Raid เลยคับ HD SATA II สามารถ ต่อได้รึป่าวคับ พอดีใช้บอร์ด P5B มันมี SATA II ให้ 4 พอร์ตสีแดง SATA_Raid อันเดียวสีดำ จะเปลี่ยนไปเสียบที่ Sata_Raid เลยได้รึป่าวคับ เห็นว่า ต่อ Raid จะเร็วกว่า

ปล.ขอโทษคับ ทีี่ความรู้น้อย ตกยุค รู้จักแต่ SataII กะ IDE

RAID 0 ต้อง HDD 2 ลูกครับถ้ามี HDD ลูกเดียว ตามหลัก ให้ต่อที่ พอทแรกครับ แต่ไม่ใช่ การทำRAID นะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      RAID 0 ต้อง HDD 2 ลูกครับถ้ามี HDD ลูกเดียว ตามหลัก ให้ต่อที่ พอทแรกครับ แต่ไม่ใช่ การทำRAID นะครับ
      ขอบคุณมากคับ !!

แสดงว่า ลูกเดียว SATA II ต่อ Raid ไม่ได้ แต่ ถ้า ใช้ 2 ลูก ลูกแรก ควรต่อ Raid ลูกสองต่อ SaTa พอร์ต 1 อย่างงี้ เข้าใจถูกรึป่าวคับ

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
        ขอบคุณมากคับ !!

แสดงว่า ลูกเดียว SATA II ต่อ Raid ไม่ได้ แต่ ถ้า ใช้ 2 ลูก ลูกแรก ควรต่อ Raid ลูกสองต่อ SaTa พอร์ต 1 อย่างงี้ เข้าใจถูกรึป่าวคับ
        RAID ต้องใช้ 2 ลุกขึ้นไปครับ

SATA ต่อพอตไหนก็ได้ ตามสะดวก เพราะมันเป็นเอกเทศ ไม่มี SLAVE MASTER
        ยกเว้น เรามี HDD หลายๆๆลูก ควรเสียบ ลูกที่ลง OS ไว้ที่ช่อง 1

Comment

Working...
        X