Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ไขปัญหาภาษาไทยใน IE เดี้ยงเพราะ Bitcomet0.83

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ไขปัญหาภาษาไทยใน IE เดี้ยงเพราะ Bitcomet0.83

เปิดโปรแกรม Bitcomet
    menu > Option > Preferences
    เลือกไปที่ Task-HTTP/FTP ติ๊กออกให้หมด และกด OK

่จากนั้นไปที่ IE
    menu > Tools > Manage Add-ons > เลือก Bitcomet Helper เลือกเป็น Disable
    ปิด และเปิด IE ใหม่อีกครั้ง

ง่ายเนอะ
    ขอโฆษณาบล็อกผมหน่อยอ้ะ บล็อกข่าวประจำวัน / บล็อกคลิปวีดีโอและโหลดmp3(เพิ่งเริ่มหุหุ)

ขอบพระคุณครับโพ้ม

ขอบคุณสำหรับทิพดีๆครับ

ว่าแต่ผมเลิกใช้IEนานแว้วอ่ะ เหอะๆๆๆ....

Comment

Originally posted by dears View Post
      ขอบคุณสำหรับทิพดีๆครับ

ว่าแต่ผมเลิกใช้IEนานแว้วอ่ะ เหอะๆๆๆ....
      เหมือนกันครับ ผมไม่ได้ใช้ IE มานาน ละ
      ใช้แต่ จิ้งจอกไฟ นะ (Mozilla Firefox)
      *เปิดพร้อมกัน โหลดพร้อมกัน สู้ Mozilla Firefox ไม่ได้มาเร็วกว่า นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เหมือนกันครับ ผมไม่ได้ใช้ IE มานาน ละ
        ใช้แต่ จิ้งจอกไฟ นะ (Mozilla Firefox)
        *เปิดพร้อมกัน โหลดพร้อมกัน สู้ Mozilla Firefox ไม่ได้มาเร็วกว่า นะ
        เรียกซะไพเราะเลยนะ จิ้งจอกไฟ

Comment

Working...
        X