Announcement

Collapse
No announcement yet.

SLI Technology คืออะไร รบกวนชี้แนะ.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SLI Technology คืออะไร รบกวนชี้แนะ.....

ใช้ทำอะไรบ้างครับ
    ที่ผมเข้าใจคือเอาการ์ด 2 ตัวมาทำงานร่วมกันเพื่อให้แรงขึ้น.....หรือเปล่า..........

Originally posted by Salemslot View Post
    ใช้ทำอะไรบ้างครับ
    ที่ผมเข้าใจคือเอาการ์ด 2 ตัวมาทำงานร่วมกันเพื่อให้แรงขึ้น.....หรือเปล่า..........
    http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...DR3/index.html

.

Comment

ถ้าไม่ต้องอธิบายมากก็ การเอาการ์ด 2 ตัวมาช่วยทำงานเพิ่มความสามารถเดิม อีก 50-70 %

Comment

ขอบคุณครับแต่ดูแล้วก็ไม่เข้าใจง่ะครับ.....อยากได้อธิบายเป็นลายลักษณ์อักษณ....มือใหม่ง่ะ.....

Comment

Originally posted by nitro2004 View Post
          ถ้าไม่ต้องอธิบายมากก็ การเอาการ์ด 2 ตัวมาช่วยทำงานเพิ่มความสามารถเดิม อีก 50-70 %
          งั้สสมมุติเอา 8600GT 2ตัวมาทำแล้วจะได้ความแรงสู้ 7900 ได้ป่ะ......

Comment

Originally posted by Salemslot View Post
            ขอบคุณครับแต่ดูแล้วก็ไม่เข้าใจง่ะครับ.....อยากได้อธิบายเป็นลายลักษณ์อักษณ....มือใหม่ง่ะ.....
            ท่านลองพิมพ์คำว่า SLI ใน google ดูครับ มีให้อ่านเยอะครับ (อ่านให้ออกละกันครับ)
            ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจมากเท่าใหร่ ครับ

Comment

" ท่านเคยย้อนกลับไปอ่านกระทู้ของสมาชิกท่านอื่นๆบ้างหรือไม่ครับ สมาชิกและเพื่อนๆหลายท่านมาตอบกระทู้ดังกล่าวแล้วผมจำได้
              ผมเข้าใจครับ ว่า ท่าน "_____" สงสัยครับ แต่ท่านควรจะไล่อ่านกระทู้ของสมาชิกท่านอื่นบ้างนะครับ ในกลุ่มคำถามลักษณะคล้ายกับที่ท่านสงสัย เพื่อที่ท่านจะได้ทราบในสิ่งที่ท่านสงสัยบ้าง ท่านแสวงหาความรู้ได้หลายแบบครับ มิใช่จะตั้งกระทู้อย่างเดียวเลย โดยมิได้อ่านกระทู้อื่นที่มีประโยชน์แก่ท่านครับ "

Comment

http://www.overclockzone.com/spin9/r...sli/index.html

Comment

Originally posted by nitro2004 View Post
                  มันได้ขนาดนั้นเลยเหรอครับ เวลาใช้งานจริง

งั้สสมมุติเอา 8600GT 2ตัวมาทำแล้วจะได้ความแรงสู้ 7900 ได้ป่ะ......
                  86GTx2 = 10000 บาท ท่านแน่ใจเหรอว่าจะเอาไปเทียบกับ 7900 ค่าตัว 5600 บาทครับ ในขณะที่ X1950PRO ราคา 7000 และ 8800GTS ราคา 11300 ครับ

Comment

ก็แค่นั้นล่ะ...เอาน่า ก็หามาอยู่ก่อนแล้ว มันไม่เจอ.....

Comment

ก็แค่นั้นล่ะ...เอาน่า ก็หามาอยู่ก่อนแล้ว มันไม่เจอ.....

Comment

ที่ตอบไปแบบนั้น ไม่ได้จะเบ่ง หรือ แสดงความเก่งกาจอะไรเลยครับ แต่เห็นว่าคำถามที่ท่านถาม เป็นแบบคำถามตรงๆ เลย คือไม่ได้มีการประยุกต์อะไรเลย หานิดหน่อยน่าจะเจอแล้วครับ บางคำถาม คำตอบแค่อยู่ถัดลงไปไม่กี่กระทู้ก็เจอ หรืออยู่ในหน้าเดียวกัน หรือ ก่อนถามก็อ่านกระทู้ถอยหลังไปซัก 3 หน้า หรือ ลอง " ค้นหา " ทั้งในเวปนี่ หรือ Google ก่อน ก็น่าจะช่วยได้เยอะครับ มองอีกแง่หนึ่ง

" ผมแค่อยากเห็นท่านกระตือรือร้นในการที่จะหาครับ เพราะ ถ้าท่านหาด้วยตัวเอง ผมเชื่อว่าน่าจะจำรายละเอียดได้ดีกว่าแน่นอนครับ ท่านก็ภูมิใจด้วยครับ ว่าเราหาได้ / หาเจอด้วยตัวเองครับ "

แต่บางคำถามถ้าเป็นคำถามลึกๆ หน่อย หรือเป็นคำถามประยุกต์หน่อย อันนี้ก็น่าช่วยหาคำถามให้ครับ เช่น ส่องแรมยังไง, OC ยังไง, ทำไมร้อนจัง, Flash Bios ยังไง เป็นต้น เพราะ ข้อมูลแบบนั้น มันไม่ได้บอกตรงๆ ก็คงต้องช่วยระดับหนึ่งครับ ถ้าทำตามที่บอกมาทั้งหมดประโยชน์ก็ไม่ได้ตกที่ใครหรอกครับ ตกที่ตัวท่านเองครับ

ผมเชื่อแน่ครับ ว่าคงมีคนไม่พอใจเหมือนกัน ที่ได้รับคำตอบลักษณะนั้น หรือเห็นคำตอบลักษณะนั้นกลับไป อยากให้มองที่เจตนามากกว่าครับ ไม่มีใครอยากให้คนเกลียดครับ อยากให้มีคนชอบ คนรักทั้งนั้น หรือ ถ้าจะโกรธ จะเกลียด มันจะคุ้มกันหรือเปล่ากับเรื่องแค่นี้

บ่นมามากก็ไม่มีอะไรครับ แค่อยากให้เข้าใจเหตุผลครับ

ป.ล. ผมพูดรวมๆนะครับ ไม่ได้ว่าท่าน จขกท ครับ ขอบคุณครับ

Comment

แวะมาดู อยากรู้เหมือนกัน ไม่รู้จะมีโอกาสใช้ การ์ดคู่กะเค้าไหมหนอ...

Comment

Working...
                          X