Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทุกท่านใช้เคสยี่ห้อไหนแบบไหนกันมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทุกท่านใช้เคสยี่ห้อไหนแบบไหนกันมั่งครับ

จะซื้อคอมอ่ะครับคิดทุกอย่างเกือบลงตัวหมดแล้วกลับเหลือแต่เรื่องเคสนี่แหล่ะที่มันมีเยอะเหลือเกินราคาก็มีช่วงกว้างมากด้วย เลยอยากรู้ว่าทุกท่านใช้เคสยี่ห้ออะไรแบบใดกันมั่ง เพราะทุกคนคงได้คิดก่อนซื้อกันแล้ว จะได้เป็นข้อมูลไว้ให้เพื่อนๆคนอื่นๆไว้ตัดสินใจด้วย ขอข้อมูล
    1.ยี่ห้อ รุ่น ราคา
    2.เหตุผลที่เลือก
    3.ถ้ามีรูปก้อจะดีมั่กๆ เลยครับ
    รบกวนด้วยครับ

www.jedicool.com หรือ www.tk99com.com ลองดูตัวที่ถูกใจเอาละกันครับ แล้ว พิมพ์ยี่ห้อชื่อรุ่นในgoogleดูรีวิว บางเว็บรีวิวละเอียดกว่ารีวิวการ์ดจออีกครับ
    อาจตอบแบบไม่ตรงเป๊ะๆ แต่เชื่อว่า น่าจะช่วยคุณได้บ้างนะครับ

Comment

เงื่อนไขการเลือกซื้อนะครับ
      1. พื้นที่ภายในเพียงพอต่อความต้องการเรามั้ย
      2. รูปทรงและหน้าตาของเควว่าโดนใจเรามั้ย
      3. การถ่ายเทความร้อนดีหรือเปล่า
      4. วัสดุที่ใช่ทำเคส Alu หรือว่า Secc (เหล็กเคลือบ)
      5. ราคา

ลองตั้งเป็นเงือนไขขึ้นมาครับแล้วจะได้เคสที่ตรงกับความต้องการของเราที่สุดครับ

Comment

ผมใช้ Cm 530 เพราะด้านหน้าเป็นตะแกรงบุฟองน้ำทั้งแผงถอดเป่าลมง่าย ลมผ่านได้สบายๆ HDD วางตามแนวขวางมีพัดลม12CM เป่าตลอดเย็นสบาย

Comment

Lian-li pc g7 อลูมิเนียมเคสครับ ราคาไม่สูงมาก แต่ design อาจไม่โดนใจวัยรุ่บ

Comment

ผมก็ C5 เหมือนกันครับ เห็นแล้วมันโดนดีครับถือว่า ค่อนข้างใหญ่เหมือนกัน แต่สายไฟเยอะไปหน่อยเก็บยาก แล้วก็วัสดุก็เนียนดีครับ พวกเหลี่ยมๆก็ลบรอยคมออกไปเหมือนกัน

Comment

ถูกๆ พอจ้า
              เอาเงินที่เหลือใส่ SYSTEM ข้างในเทพๆ เข้าไว้ 555+
              ใช้เคส A & P หูหิ้ว 800฿ มา 2ปีกว่า ละ หิหิหิ

Comment

หลังจากตั้งคำถามได้อ่านๆกระทู้ไปพบกระทุ้คล้ายๆกันด้วยที่
                http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=49876
                รู้สึกจะต่างจิตต่างใจ สรุปไม่ได้ว่าเคสยี่ห้อไหนเป็นที่นิยมที่สุด
                ก็ขอบคุณที่ช่วยกันตอบครับ
                แต่ก็ยังอยากขอให้ช่วยให้ข้อมูลต่อนะครับ

Comment

มานก็ไม่ต่างจากเลือกแฟนเท่าไหร่อะนะปมว่า ^^''

Comment

เน้นที่สวยถูกใจกะดูที่supplyเท่านั้นอ่ะอย่างเดียวแฮะ ไม่ได้ดูอย่างอื่นๆเลย

Comment

Working...
                    X