Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการอัพเกรด hard disk โดยใช้ norton ghost โคลน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการอัพเกรด hard disk โดยใช้ norton ghost โคลน

ตัวเก่าซึ่งมีo os win xp อยู่ เป็นแบบ IDE 40 GB ส่วนตัวใหม่ที่พึ่งซื้อเป็น S-ATA ผมจะต้องเริ่มต้นยังไง คืออยากจะโคลนฮาร์ดดิสเก่ามาใส่ตัวใหม่ แล้วถอดตัวเก่าทิ้งเลย ต้องเริ่มต้นยังไง ขอแบบละเอียดนะครับ หรือขอ linkก็ได้ครับ และมีโปรแกรมอื่นแนะนำไหมครับ

บอกยากครับ เพราะมันไม่ใช่โปรแกรมใช้งานทั่วไป ถ้ายังไงให้ร้านคอมทำให้ดีกว่าครับ ชัวร์ก่ากานเยอะ คงคิดไม่ดแพงเท่าไหร่ม้าง อิๆๆ ส่วนร้านไหนไม่ต้องถามต่อนะเพราะผมมันคนบ้านนอกไม่รุจิงๆ

Comment

มันมีเวปอธิบายเหมือนกันอ่ะครับ
      ลองค้นหาที่ google ก็น่าจะเจอครับ
      ก่อนอื่นถ้ายังไม่มีโปรแกรมให้ไปดาวน์โหลด Hi'ren 8.x มาก่อนครับ เวอร์ชั่นไหนก็ได้จะมีตัวนี้หมด ถ้าได้มาแล้วค่อยมาว่ากันอีกทีนึงครับ ไม่ยากอย่างที่คิดเพียงแค่มีโปรแกรม

ดาวน์โหลดมาก็จัดการไรท์ มันจะเป็น Auto boot ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
        X