Announcement

Collapse
No announcement yet.

6420+p35

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6420+p35

ดูใน cpu-z เห็น*6 =1.6gHz
    แก้งัยครับ

ลองเปิดโรแกรมเทสดูครับ ให้ CPU มันทำงานซะหน่อย ปรกติ ถ้าไมได้ทำงานอะไรเลย เครื่องมันจะลดตัวคูณลงไปน่ะครับ หรือไม่ก็ไปปรับที่ Bios พวก C1E ไรแบบนี้อ่าครับ ปิดไปเลย มันจะได้ไม่ลด จะได้เห็นเต็มตลอดเวลา ครับ แต่ถ้าไม่ได้ overclock อะไรก็เปิดไว้ดีกว่า ประหยัดพลังงานและก็ลดอุณภูมิของ CPU ด้วย

Comment

Originally posted by nitro2004 View Post
      ลองเปิดโรแกรมเทสดูครับ ให้ CPU มันทำงานซะหน่อย ปรกติ ถ้าไมได้ทำงานอะไรเลย เครื่องมันจะลดตัวคูณลงไปน่ะครับ หรือไม่ก็ไปปรับที่ Bios พวก C1E ไรแบบนี้อ่าครับ ปิดไปเลย มันจะได้ไม่ลด จะได้เห็นเต็มตลอดเวลา ครับ แต่ถ้าไม่ได้ overclock อะไรก็เปิดไว้ดีกว่า ประหยัดพลังงานและก็ลดอุณภูมิของ CPU ด้วย
      ตามข้างบนครับ 555+

Comment

ม่ายเห็นมีเลย CE1
        มันปิดงัยล่ะครับเนี้ย

Comment

Code:
          ม่ายเห็นมีเลย CE1
          มันปิดงัยล่ะครับเนี้ย
          มีซิครับหาดีๆไม่มีให้แตะเลยเอ้า อิอิ

Comment

0k ครับจะลองดุ

Comment

C1E จะอยู่ในหน้าต่าง Advance ครับ ตรงพวกที่ไว้ปรับตอน OC อะครับ

Comment

เข้ามาจดๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                  X