Announcement

Collapse
No announcement yet.

20เครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 20เครื่อง

จะลง วินโดว์ เกม โปรแกรม 20 เครื่อง พร้อม กัน ทำยังไงครับ แล้วมีวิธีไหนบ้างครับ แนะนำทีนะครับ ผมเตรียมตัวไปทำเป็นadminอ่ะครับ

ลงเครื่องคอมพิวเตอร์ให้เสร็จ 1 ชุดครับ แล้วก็เอา HDD เครื่องที่เหลือมาต่อครับ ใช่โปรแกรม Ghost เพื่อโคลน HDD ให้เหมือนกันทั้งหมดเอาไปเสียบใช้งานได้เลย แต่ต้องเซตชื่อเครื่องกับ IP Address ให้มันใหม่ด้วยนะครับแต่ละเครื่อง

ปล. พยายามอย่าใช่แผ่นวินโดร์ที่เป้น Auto install นะครับ มันไม่ค่อยเสถียร และอาจมีปัญหาภายหลังการ Ghost ด้วยน่ะครับ เคยเจอมา

Comment

แล้วทำยังไงดีครับวิธี อื่น

Comment

Originally posted by momaymint View Post
        แล้วทำยังไงดีครับวิธี อื่น
        Ghost นั้นแหละท่านคำตอบแรกและคำตอบสุดท้าย
        ถ้าอยากให้แจ่มก็ลงมันทีละเครื่องโล้ด ไรท์OSมา20แผ่น แล้วจัดโล้ด ระหว่างรอนั่งจิบเบียร์ฆ่าเวลา....

Comment

ผมว่าตามความคิดเห็นด้านบนดูง่ายสุดนะ

Comment

ผมเป็นช่างประจำร้านก็ Ghost เอาเหมือนกานครับ 80 เครื่อง ลง ไม่ไหวแน่ ๆ เหอๆ

Comment

แล้วเราต้อง set ghost ยังไงครับ ต้องเลือกตรงไหนครับ

Comment

อิอิ ใช้แบบโหดๆได้มะ จับมัน Mirror กันเลย ใช้ RAID ทำ

จริงๆใช้ Ghost แหละง่ายสุดแล้ว จาก 1 เป็น 2 เป็น 4 เป็น 8 เป็น 16 เรื่อยๆ
                ขยันถอดๆ ใส่ๆ เอาหน่อย

Comment

โกส ผ่านแลน เคยเห็นเค้าทำ แต่ผมทำไม่เป็น
                  มันทำได้พร้อมกัน ทุกเครื่องทีเดียวเลย

Comment

.....

Originally posted by virus023 View Post
                    โกส ผ่านแลน เคยเห็นเค้าทำ แต่ผมทำไม่เป็น
                    มันทำได้พร้อมกัน ทุกเครื่องทีเดียวเลย

ใช่เลย ครับ แบบนี้ เลย ผ่าน LAN ผมก็ทำไม่เป็นอ่ะ ดูข้อมูลจากไหนดี

Comment

http://www.easyhome.in.th/technical/cloning6.htm

Comment

โอ้ .... เจ้าของกระทู้อยู่ไหนครับ มา ๆ เข้ามา ... อิอิ

Comment

ถ้าเป็นผมลงพร้อมกันทีเดียว20เครื่อง...เสร็จพร้อมกัน..

เสถียรกว่าด้วย..

Comment

Originally posted by jong11 View Post
                            ถ้าเป็นผมลงพร้อมกันทีเดียว20เครื่อง...เสร็จพร้อมกัน..

เสถียรกว่าด้วย..
                            ถ้ามันสเป็กเดียวก็ไม่ต่างกันครับ ไม่เหนื่อยด้วย

Comment

GHOST นี้ ต้อง spec เครื่อง เดียวกันเลย ช่ายรึป่าวครับ ท่าต่าง spec ทำยังไงอ่ะครับ ทำไมช่าง ที่ 1000ทิพ มันทำได้ นะ

Comment

Working...
                              X