Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูเสปคนี้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูเสปคนี้ทีครับ

cpu : AMD Athlon64 X2 3800+
    mainboard : Asus M2N-SLI Deluxe
    Ram : Corsair Value Select 2GB (2x 1GB)DDR2 667
    Hdd : Seagate 160GB
    DVD : ช่วยแนะนำยี้ห้อทีครับ
    case: แนะนำด้วยครับ

มีอะไรควรจะเปลียนมั่งครับ แล้วพัดลมของcpuมันแถมมากับcpuหรือซื้อตางหากครับ
    ช่วยตีราคาให้ด้วยนะครับ ส่วนงบก็มีประมาณ25000-35000 ไม่เอาจอกับการ์ดจอนะครับ
    แล้วช่วยแนะนำร้านที่ขายและประกอบด้วยครับ(ประกอบคอมเองไม่เป็น)

แล้วพัดลมของcpuมันแถมมากับcpuหรือซื้อตางหากครับ <<-- ถ้าไม่ได้ overclock ก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนครับ

DVD : ช่วยแนะนำยี้ห้อทีครับ <<-- แล้วแต่ชอบครับ แต่เห็นนิยมกันก็มี ASUS LG นะครับ

case: แนะนำด้วยครับ <<-- แล้วแต่ชอบไม่ต้องแพงมากก็ได้ครับ แล้วเอาตังไปซื้อ power supply ดีๆสักตัวน่าจะดีนะครับ

แล้วช่วยแนะนำร้านที่ขายและประกอบด้วยครับ(ประกอบคอมเองไม่เป็น) <<-- รอท่านอื่นมาแนะนำละกันครับ

Comment

แล้วเอาบอร์ด Asus M2N-SLI Deluxe ตัวนี้..ท่านได้ SLI การ์ดจอปะครับ หรือคิดว่าจะทำในอนาคต ... ถ้าไม่ได้ทำ ผมว่าท่านเล่นเป็น MSN-E ดีกว่าครับ ราคาลดลงมาอีก .. DVD ผมให้ค่าย อย่างที่ท่านข้างบนว่าครับ .. case เอาอะไรก็ได้แล้วแต่ท่านจะชอบครับ มีเยอะเหลือเกิน .. ส่วน power supply หาตัวดีๆหน่อยนะครับ ถ้าท่านจะเล่น SLI หรือ ไม่เล่นแต่ใช้การ์ดจอเทพๆ

Comment

Working...
      X