Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอช่วยทุกๆท่าน สรุป! ชิพ P965 หน่อยคับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอช่วยทุกๆท่าน สรุป! ชิพ P965 หน่อยคับ !!

เห็นหลายกระทู้แถวๆนี้ มีปัญหากับการลง Windox Xp รุ่นใหม่ๆ อยากทราบว่า เป็นกันทุก บอร์ดรึป่าวคับ ไม่ว่ายี่ห้ออะไรก็เป็นรึป่าวคับ คือโดนกับตัวอ่าคับผมใช้ Asus P5B ลงไม่ได้ ต้องลง Xp sp2 เดิมๆ อยากลง Xp 2006 V.9 มากๆเลยคับ โดยส่วนตัวแล้วคิดว่ามันเป็น Version ที่เวิส์คสุดๆสำหรับ ตัวผมเองคับ รบกวนแนะนำการแก้ไขให้ลง V.9 ให้สมบูรณ์ หน่อยนะคับ ขอความกรุณาด้วยคับ ขอบคุณมากเลยคับ

ปล. HDD โหมด IDE ก็ยังลงไม่ได้อยู่ดีคับ คือ จอฟ้า! ( ต่อ HD ลูกเดียวนะคับ SATA II 300 )
    Last edited by ZaKaChI; 14 Jun 2007, 00:01:40.

ไม่รู้ครับ หุๆ เพราะผมลงแต่ xp pack2 เดิมๆครับ

Comment

ผมว่ามันเป็น Rare Item ไปแล้วนะคับ Xp เดิมๆเนี่ยะ -*- สงสัยงานนี้ ต้องเสียตังซื้อแผ่นเิดิมแหละมั้ง

ปล. ผมคิดว่า Xp เดิมๆ Internet Explorer บางครั้งถ้ามันค้าง จะมีอาการ Error อะคับ และเป็นบ่อยมาก ผมเลยลองผิดลองถูกมาตลอด จากนั้นก็ได้พบ Xp 2006 V.9 ทุกอย่างเหมือนฝันไป ไม่เคย Error จาก Explorer อีกเลย ( เหมือนโฆษณาไรซักอย่างเลยวุ้ย -*- )

Comment

ผมใช้ Student Edition อยุ่ ไม่มีการโม เกือบเหมือนเดิมๆ หมด เอิ๊กส์ๆ เสถียรดีแล้วแหละคับ เดิมๆ น่ะ

Comment

แค่อยาก ใช้ Xp V.9 กะ ชิพ P965 ให้ได้อ่าคับ ทำไงดีคับ ToT แล้ว P35 จะเป็นเหมือนกับ P965 รึป่าวคับ
          ( ไม่น่าใจร้อนเลย >,< ไม่นึกว่าจามีปัญหาแบบนี้เอิ๊กๆ )

Comment

ผมก็เป็นครับพวกที่เป็น V. ต่างๆลงไม่ได้เลยครับต้องลง xp เดิมๆ

Comment

ผมใช้ P5B-E ใช้ XP พวก V ต่าง ๆไม่ได้เหมือนกัน ขึ้นจอฟ้า

Comment

จอฟ้าเหมือนกันคับ มันบอกมีไวรัสซะงั้น

Comment

ผมก็จอฟ้าฮะ แต่ผมใช้ 2006 V.1 นะฮะ เหอๆ

Comment

ใช้ SP2 เดิมๆ ไม่มีไรมาทั่งนั้น

ไม่มีปัญหาดี

Comment

ของผมลง ตั้งแต่พวก v.3 นะขึ้นจอฟ้าหมดเลยครับ ผมใช้ บอร์ด ds3

Comment

Originally posted by cynical View Post
                        จอฟ้าเหมือนกันคับ มันบอกมีไวรัสซะงั้น
                        เหมือนกันเลยครับ ท่าน

Comment

ตกลง กลายเป็น บอร์ด รวมคน ลง Windox Version ใหม่ๆไม่ได้ซะงั้น เง้อ ( ใครมีวิธีแก้มั้งงับนอกจากลง Sp2 เดิมๆ อยากลง V.9 อะ )

ปล. ตอนนี้ก็ลง 2007 V.2 Kool ได้นะ ไม่รู้ทำไม -*-

Comment

ผมไม่ยักกะเป็นแฮะ
                            DQ6 P965

ใช้ windows xp1 / windows xp2 V2,V4 / windows xp2 2007 /
                            มีใช้อยู่ 4 ตัวลงตัวใหนผ่านหมดครับ เคยลง VISTA ไปครั้งหนึ่ง หาไดร์เวอร์เสียง/โมเด็ม(PCI) ไม่ได้ก็เลยใช้ XP เหมือนเดิมครับ 555+

Comment

DQ6 นี่ก็ P965 หรอคับเพิ่งรู้ นึกว่า GA-P965-DS3 เท่านั้น ที่เป็น P965 เหอๆๆ ขอบคุณมากคับ

Comment

Working...
                              X