Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีเช็คไฟ PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธีเช็คไฟ PSU

คือยากรู้อะว่าวิธีเช็คไฟ PSU นิ่งไม่นิ่งอะทำกันยังไง สงสัยมานานแระ

แล้วมันต้องใช้โปรแกรมเช็คหรือว่ายังไง

ใช้ speed fan ก็ได้คับ แล้วดูไฟ 12V มันจ่ายเท่าไหร่แล้วคงที่มากแค่ไหน

Comment

เหรอครับ

Comment

Originally posted by aunj View Post
        ใช้ speed fan ก็ได้คับ แล้วดูไฟ 12V มันจ่ายเท่าไหร่แล้วคงที่มากแค่ไหน
        เหรอครับ ยังไม่เคยสังเกตุอะ ขอบคุณมาก

Comment

ทำไมของผมได้แค่นี้อ่ะ
          แต่ดูในไบออสได้ 12.4-12.5

Comment

ลองเอาไขควงแหย่เข้าไปใน psu อะครับ แล้วดูว่าช็อตรึป่าว ถ้าช็อตก็แสดงว่าไฟนิ่งครับ

Comment

Originally posted by Cesc View Post
              ลองเอาไขควงแหย่เข้าไปใน psu อะครับ แล้วดูว่าช็อตรึป่าว ถ้าช็อตก็แสดงว่าไฟนิ่งครับ
              วิธีนี้สุดคลาสสิค จริง ๆ

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                ฮาดีครับ ถ้ามีไฟคงแย่

Comment

Working...
                X