Announcement

Collapse
No announcement yet.

2ชุดนี้ ชุดไหนแรงกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2ชุดนี้ ชุดไหนแรงกว่ากันครับ

อยากทราบว่าสองชุดนี้ ชุดไหนแรงกว่ากันและต่างกันมากมั้ยครับ
    (ใช้งานทั่วๆไป+เล่นเกมส์ออนไลน์นิดหน่อย พวกเกมส์ SF ฯลฯ)

INTEL s.478
    p4 3.0E
    asrock p4v88+
    ram 400/256*2 = 512
    vga Geforce4 MX440 AGP8X

AMD s.am2
    sempron64 3000+ 1.6GHz
    asrock aliveNF6G-VSTA
    ram 667/512
    vga ออนบอร์ด~

ปล.ขออนุญาติโพสต์ถามสองโซนนะครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=69315

น่าจะพอๆ กัน

แต่ชอบ AMD มากกว่าครับ

Comment

ชุด2ครับ

Comment

ชุดสองครับ ถ้าเล่นเกมสนะ

ถ้า oc อีกนิดนี่...ทิ้ง***งชุดหนึ่งที่ oc แล้วได้ไกลเลย

Comment

AMD เท่านั้นที่โลกต้องการ XD

Comment

ผมก็ว่าชุด 2 นะ
            ได้ VGA ดีๆหน่อย แจ่มไปเลยคับท่าน

Comment

P4 3.0 GHz กับ Sempron 3000+ ผมเคยเอามาดวลแล้ว ถือว่าเสมอสูสีกัน (เพราะเหตุนี้คนจึงมีคำพูดติดปากว่า ได้ AMD Sempron มาใช้ ก็เหมือนได้ Intel Pentium 4 มาเล่น)

แต่เรื่อง RAM และการ์ดจอ ดู ชุด 2 จะกินขาดนะครับ

GF4 สู้ GF FX 5200 ไม่ได้

แต่ Onboard GF 6100 แรงกว่า GF FX 5200 อีกครับ แล้วเทคโนโลยีก็ดีกว่า

งานนี้ผมเชียร์ AMD นะ

Comment

3000+ กินนิ่ม อิอิ

Comment

ชุด 2โลด

Comment

ให้ตอบไงดีครับ เล่น AMD มาตั้งแต่แรกๆ
                    ผมว่า sempron64 3000+ 1.6GHz
                    asrock aliveNF6G-VSTA
                    ram 667/512
                    vga ออนบอร์ด~
                    ดูดีน่าใช้กว่าเยอะ
                    ถ้าจะให้ดี เปลี่ยน VGA
                    ไปใช้ พวก GF8600GT หรือไม่ก็ 1950GT
                    แรงโคตร

Comment

Working...
                    X