Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งซื้อ คอมตาม spec คุณ Wikorn มาแล้วมีปัณหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งซื้อ คอมตาม spec คุณ Wikorn มาแล้วมีปัณหาครับ

เพิ่งไปซื้อ คอมที่งาน Commart มาครับ พอมาเปิดที่บ้านมันขึ้น เกี่ยวกับ card GALAXY 7900 GS ดังนี้ครับ (รบกวน files แนบครับ)

ขอรบกวนดังนี้ครับ
    1 ขอวิธีแก้ปัญหาหานี้ครับ ขอแบบ ละเอียด นิดนึงนะคับ หรือ ช่วยบอกขั้นตอนก็ดีครับ

SPEC ผมนะครับ
    C2D E 6420
    GIGABYTE P-DS3
    DDR 2 GB
    HD 250
    DVDRW
    PW DELUX 500 WAT

แต่ลอง เล่น demo ของ lost

ไม่ทราบว่าท่าน ใส่สายไฟ PCI-E เพิ่มไฟให้การ์ดจอแล้วยังครับ
    ข้อความมันแจ้งว่าไฟการ์ดจอไม่พอที่จะทำงานครับ

Comment

ไฟไม่พอนะขอรับ ลองตรวจสายไฟที่เสียบกับกร์ดจอดู

Comment

- ตั้งชื่อกระทู้แบบนี้ ไม่รู้ คุณ Wikorn จะคิดยังไงนะครับ / ถ้าคุณ เป็น คุณ Wikorn ก็ไม่รู้ คุณจะคิดยังไงนะครับ

- เสียบสายไฟที่การ์ดจอที่ท้ายการ์ดแบบที่ท่าน TWK บอกครับ

Comment

Comment

แล้วจะโพส ไมไว้หลายอันจังไม่แบ่งพื่นที่คนอื่นมั้งเลยเรอะ

Comment

โพส ซะคนจัด เสียเลย ผมว่าใช้ชื่ออื่นดีกว่า เช่น การ์ดจอผม มันขึ้น แบบนี้
              หรืออะไร สักอย่างดีกว่า ถึงมันเสียก็ไม่ได้เกี่ยวกับคนจัด ซะหน่อย

Comment

ใจเย็นๆครับทุกท่าน ท่าน snevarb ได้ขอโทษแล้วครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=69373

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=69379

Comment

ใช้ของเค้าไม่ครบนะสิเนี่ย อ่านคู่มือดีนะครับ เด๋วไม่แหล่มเลย

Comment

ขอบคุณ TKW กับ KEARHEAD ครับ. จะปรับปรุงการถาม ใหม่ครับ ต่อจากนี้

ขออภัย คุณ WIKORN อีกครั้งครับ บอกตรงๆ ไม่ตั้งใจ

Comment

ถือว่าเป็นประสบการณ์สำคัญละกันครับ

Comment

Originally posted by snevarb View Post
                        ขอบคุณ TKW กับ KEARHEAD ครับ. จะปรับปรุงการถาม ใหม่ครับ ต่อจากนี้

ขออภัย คุณ WIKORN อีกครั้งครับ บอกตรงๆ ไม่ตั้งใจ
                        ชื่อยังผิดอยู่นะครับ

Comment

Comment

คุณ WIKORN ใจดีจะตาย เรื่องแค่นี้ จิ๊บๆ ครับเจตนาของคุณก็ไม่ได้ดูเลวร้ายนิครับ

Comment

เสียบไฟแล้วมันจะหายไป

Comment

Working...
                              X