Announcement

Collapse
No announcement yet.

[S41หรือรุ่นอื่นๆ BENQ] ถามเรื่องการรับประกันหน้าจอ Dead Pixel หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [S41หรือรุ่นอื่นๆ BENQ] ถามเรื่องการรับประกันหน้าจอ Dead Pixel หน่อยนะครับ

ผมอยากจะสอบถามผู้ที่ใช้ BENQ S41 หรือรุ่นอื่นๆว่า BENQ รับประกัน Dead Pixel ที่กี่จุดครับ คือว่าผมสนใจรุ่น S41 เห็นเคยอ่านแว้บๆ ที่เวบอื่นเขาบอกว่า NB ยี่ห้อนี้รับประกันที่ 0 dot Dead Pixel ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับผม

มี1จุดก็ไปเปลี่ยนได้เลย

Comment

ขอบคุณครับที่สละเวลามาตอบ

Comment

มาช่วยยัน อีกคน ครับ
        จุดเดียวเปลี่ยนใน7วันครับทั่น

Comment

ขอบคุณ ชิชิมารุ นะครับ แล้วถ้าเกิน 7 วันไปแล้ว เกิด 1 จุดนี่เขาไม่ได้เปลี่ยนเครื่องให้ แล้วเขาจะเปลี่ยนหน้าจอให้ไหมครับ? ขอบคุณครับผม

Comment

อันนี้ไม่ทราบว่าเค้าจะเปลี่ยนหน้าจอให้รึเปล่านะครับ
            แต่c23ตัวเก่าผม ใช้ๆไปมันงอกมา2จุด ยังไม่ถึงเดือนเลย ติดต่อไปโซนี เค้าว่าไม่รับประกันเดดครับทั่น สุดท้ายทำใจไม่ได้ขายเพื่อนไปแล้ว เดดมันอยู่ตรงกลางจอเลย
            แต่ผมเทสจนหนำใจเลย ที่ร้านน่ะตอนซื้อ เล็งจนตาเหล่ แล้วเลยสอยกลับมา ยังไม่มีปัญหาไรนะ
            ถ้าอยากทราบจริงๆแนะนำให้ถามทางตัวแทนที่ซื้อนะครับจะให้คำตอบได้ดีสุด อาจจะไม่่เหมือนกันทุกที่นะครับ

Comment

ขอบคุณครับ คุณ ชิชิมารุ

Comment

ในช่วง7 วันถ้ามี1จุดเปลี่ยนเลยครับ แต่ถ้าเลย7วันไปแล้วมีมากกว่า1ถึงเปลี่ยนได้มั้งครับไม่ชัวน่ะ

Comment

ผมใช้ตตัว s73g-328 เป็น dead จุดเดียวเปลี่ยนเลยคับ ในใบรับประกันก็บอกไว้ครับว่า "joybook ทุกรุ่นที่ใช้จอ glare panel จะรับประกันไม่มีจุดเสีย หากมีขึ้นมา สามารถเคลมได้ทันที" ของผมใช้มา 5 เดือน ทางบริษัทยังเปลี่ยน panel ให้เลยครับ ใหม่ใสแจ๋ว

Comment

เยี่ยมครับ ขอบคุณ คุณ intelsia นะครับ ผมว่าจะเอายี่ห้อนี้แหละครับ เพราะผม mind เรื่อง dead pixel มากๆเลยล่ะครับ แล้ว S41 ก็ Spec แรงด้วยล่ะ ชอบ แต่ว่า ที่ พันทิพย์มันถูกกว่าจริงๆ หรือจะได้ไปซื้อที่นั่นวันนี้ไปดูที่ งาน คอมมาร์ทมาแล้ว คนหยั่งกะมดเลยล่ะ ไม่มีเวลา ดูซะที คนเดินเยอะมากๆ ว่าหลังงานค่อยจะไปดูที่พันทิพย์ ค่อยๆ เลือกหนะครับ

ขอบคุณ คุณ intelsia อีกทีนะครับผม

Comment

ผม ก็ใช้โปรแกรมเทส ก่อนออกจากร้านเลยครับ เอาใส่ mmc ไป ได้ลอง การ์ดรีดเดอร์ไปในตัวด้วย

Comment

http://www.pcresource.co.th/computer...0m-p-5349.html

Comment

-

พอดีเจอกับตัวครับ

ที่ร้านตอนไปซื้อคอมมาทได้คุยกับร้านและทางเบนคิวได้ข้อสรุปดังนี้ว่า
                          รุ่นนี้รับประกัน zero brigthdot แต่ไม่รับประกัน darkdot (ง่ายๆคือรับประกันสีเพี้ยนทุกสียกเว้นสีดำ)

เครื่องผมมี darkdot ผมเลยให้เปลี่ยนก่อนที่จเอากลับมาคับผม แต่ถ้าเอากลับมาที่บ้านแล้วไม่สามารถเปลี่ยนได้นะครับ

ดีนะที่ได้เห็นก่อน

Comment

โอ้ว ได้ความรู้เพิ่มเติม สรุปคือต้องดูดีๆ เหมือนเดิมนี่เอง ขอบคุณครับผม
                            ส่วนตัวใช้ Monitor Sumsung 151S ซื้อมา ตั้ง 19,000แน่ะ ใช้มาหลายปีแล้ว ซัก Dot ก็ไม่เจอเลย >_<" ว่าจะเปลี่ยน ก็ไม่ได้เปลี่ยน ใช้ไปก่อน ของมันดีเกิน ส่วนตัวเลยไม่มีอคติ กับ จอ Sumsung นะครับ อันนี้ เขียนมาให้อ่านกัน เป็นความชอบส่วนตัวนะครับผม

แต่ผมรู้สึกแย่มากๆเลย ถ้าเสียเงินเป็นหมื่นๆ แล้วจะต้องมาเจอ Dead Pixel เนี่ย เข้าใจความรู้สึกเลยครับ ตอนไปงาน คอมมาร์ทก็ไม่กล้าซื้อเพราะคนเยอะมากๆ ผมคิดว่า เสีย เพิ่มซัก 1000 บาทแต่ได้ลอง ได้เลือก ได้จับ ได้คุย มันน่าจะดีกว่า ไปซื้อในงาน กลัวไม่ได้ลองให้ดีๆ ก่อนแล้วมากุมขมับทีหลัง

ยังไงก็ ขอบคุณ คุณ'เจอกับตัว' และคนอื่นๆ ที่มา share ความรุ้นะครับท่าน เห็นว่าช่วงนี้ S41 ขาดตลาด ผมคงต้องรอซัก 1 เดือนค่อยไป ด้อมๆ มองๆ ต่อ ขอให้ทุกท่าน มีความสุข กับคอมเครื่องใหม่นะครับบบ

Comment

http://www.value.co.th/news/Release/...q_warranty.htm

ลองดูครับ

Comment

Working...
                              X