Announcement

Collapse
No announcement yet.

response time 16 ms ในโน๊ตบุ๊ค BenQ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• response time 16 ms ในโน๊ตบุ๊ค BenQ

คือแอบสงสัยว่า ทำไม response time มันถึงได้เยอะจังครับ

เวลาเล่นเกมส์จะเป็นเยี่ยงไร

แล้วโน๊ตบุ๊คยี่ห้ออื่น response time เท่าไหร่บ้างครับ ในเสป็คไม่เห็นบอกกันเลย

จอ LCD ตั้งโต๊ะบ้านผม 16ms ก็เล่นเกมแนว FPS ไม่มีภาพแบบเบลอๆเวลาเคลื่อนไหวเร็วๆนะครับใช้ได้ปกติ เพราะฉนั้นคิดว่าคงไม่เป็นอะไรมั้งครับ

คุ้นๆว่าต่ำกว่า 18 ก็เล่นเกมได้สบายแล้วที่โฆษณากันโครมๆ 8 มั้ง 6 มั้ง 2 มั้งเหตุผลทางการตลาด 90% ครับ

Comment

16 ms ก็คมชัดดีครับ

Comment

ใน Notebook ถือว่าเร็วแล้วครับ ส่วนใหญ่ยังเป็น 25 กันอยู่เลย

Comment

โน้ตบุคไม่ใช่ monitor LCD ถ้ามันทำให้เท่ากับ LCD จิงๆ module มันจะใหญ่

Comment

16 ms ในโน้ตบุคนี่ ถือว่าเร็วมาแล้วนะครับ

แทบจะไม่มีรุ่นไหนที่ 16 ms เลยนะครับ

ยี่ห้ออื่นๆส่วนใหญ่ยัง 25 ms อยู่น้า

Comment

Working...
            X