Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ DS3 + Kingston 667/512*2 (ELPIDA)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ DS3 + Kingston 667/512*2 (ELPIDA)

ผม OC เกิน 400 ไม่ได้เลยครับ ไม่เข้าใจว่าทำไม
    เคยเอาแรมบัส 800 มา OC ก็ไม่สามารถอัดเกิน 400 ได้

เพิ่ม ทั้งไฟแรม ไฟ CPU มันก็ยังไม่ได้ อัดแค่ 405 ก็ไม่ได้

เห็นคนอื่นอัดได้มากกว่า 400 เพียบ ทั้งคนไทยทั้งต่างประเทศ

เซ็ง...อยากให้ อัดได้ 3 g ครับ

แล้วก็มีปัญหาอีกอย่างครับ

ทำไมผมรัน super_PI 2 หัวไม่ผ่านครับ
    ไม่ว่าจะ OC หรือไม่ OC ครับ

ขอเทคนิคหน่อยครับว่าต้องปรับอะไรตรงไหนมั่งครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

เรื่อง oc ผมไม่รู้เหมือนกันนะครับ

แต่เรื่อง super pi เวลาเทสต์สองหัว

้ต้องรันโปรแกรม จากคนละ folder ด้วยนะครับ

พูดง่าย ๆ คือ ต้องมี super pi สอง folder

แต่ถ้ามีสอง folder แล้วรันไม่ผ่าน

อันนี้ผมก็ไม่ทราบแล้วครับ

Comment

นี่ครับ รัน Super PI 2 หัวได้แล้ว

เพิ่มไฟ CPU ไฟแรมก็ยังไม่สามารถเกิน บัส 400 ได้เลย

อยากได้ 3 g ใครมีเท็คนิคดีๆมั่งครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ลืมบอกสเป็คครับ

E6300@2.8g (400*7)
        Kingston 667/512*2(Elpida)
        Spark 7600gs DDR-II @500/471
        Enermax 460w
        Seagate 160g SATA-II

OC บัส 400 ไม่ได้เพิ่มไรเลยนะครับ

Comment

ถ้ายังใช้ RAM คู่นี้อยู่ก็คงไปไม่ไกลกว่านี้แล้วครับ แต่แค่นี้ก็พอสมควรแล้ว เอาพอเบาะๆก็พอ ไม่งั้นต้องเสียเงินอีกมากกับ RAM เทพ

Comment

Working...
          X